CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

\( ^_' ) เที่ยวญี่ปุ่นกับว่านน้ำ ทริปมา-หา-ก๊าบ ตอนต่อไป.. จะอยู่ไหนดี เฮ้อ.. ( '_^ )/

เรื่องกิน.. อยู่ก้นครัวดีแล้ว (69 คน)
      เรื่องเที่ยว.. ไปBPเหอะ (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 73 คน

94.52%
     5.48%

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะคะ
    คือ.. พอดีมีเสียงตามสายลมมา ว่าทริปมา-หา-ก๊าบน่ะ.. เน้นเที่ยว
    ว่านก็เลยไม่สบายใจเอามากๆ ว่ามาโพสต์ที่นี่จะผิดโต๊ะรึเปล่า คนอื่นจะคิดอะไรยังไง cry
    ว่านจัดทริปให้กับลูกเป็ดทั้งหลาย ก็ต้องเน้นถึงความสุขของทุกคนในทริปน่ะค่ะ
    ยิ่งมีเพื่อนที่เค้าไปฮันนีมูนด้วย ก็ยิ่งต้องจัดทริปให้สมกับที่เค้าวาง love ให้ว่านจัด..
    เรื่องกินน่ะ เต็มที่อยุ่แล้ว แต่ก็ต้องเฉลี่ยเรื่องเที่ยวด้วย เพราะบางคนก็พึ่งเคยไปญี่ปุ่นเป็นครั้งแรก
    ตอนที่พาไปร้าน L'Atelier ว่านก็เกรงใจลูกเป็ดทั้งหลายมากๆแล้ว เพราะว่าถึงจะเป็นเซ็ตกลางวัน ราคามันก็สูงอยู่
    หรืออย่างตอนช่วงกลางของทริป ที่เปลี่ยนเป็นไปกับตาหมาดำ กับพี่สาวเค้า
    ก็โอเค สองคนนี้ก็ชอบกิน แต่ก็ไม่ได้ทุ่มสุดตัวเหมือนว่าน
    มันไม่ใช่ทริปส่วนตัวว่านน่ะค่ะ จะให้ดื้อดึงเอาแต่ใจ พาไปกินร้านแพงๆหรือที่ว่านอยากกินทุกมื้อ
    ไม่สนคนอื่นเลยว่าเค้าจะยังไง เอาตามแต่ที่ว่านต้องการก็คงไม่ได้.. หยอกเย้า

ใจจริงว่าน ที่ทีแรกมาโพสต์ที่นี่ เพราะว่านคิดว่า อยากจะให้เหมือนพาเพื่อนเที่ยวน่ะค่ะ
    แล้วก็พาไปกินของอร่อยๆ ตามรายทางด้วย เพราะว่านคิดว่า ญี่ปุ่นมันก็มีหลายเมือง
    แต่ละเมืองก็มีของอร่อยแต่ละที่ต่างกันไป แล้วถ้าเราเหมือนพาเพื่อนดูไปด้วยได้
    ว่าเออ ที่นี่เป็นแบบนี้นะ มีของอร่อยแบบนี้ล่ะ ที่พักพักที่นี่ได้นะ ใกล้ที่พักมีอะไรบ้าง มันน่าจะดีนะ..
    แต่ทีนี้มีคนมาพูดแบบนี้ ว่านเองก็เสียใจ ใจสลาย
    ว่าเอ๊ะ.. เรามาเบียดบังที่นี่หรือเปล่า คนอื่นเค้าคิดแบบนี้เองเหรอ หรือว่านจะไปโพสต์ที่ BP ดีไหม
    เลยอยากจะขอความคิดเห็นเพื่อนๆน่ะค่ะ ว่าจะยังไงดี
    ว่านจะโพสต์ที่ก้นครัวต่อไปดีไหม หรือจะไปโพสต์ที่BP ดีคะ
    คือถามใจว่าน ว่านว่าทริปว่านอ่ะ กินกระจายเลยนะ แต่พอมีคนพูดแบบนี้ก็เลยไม่แน่ใจค่ะ
    ไม่กล้าคิดเองแล้วค่ะ.. กลัว ขี้แง

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 01:36:27

จากคุณ : ว่านน้ำ - [ 10 พ.ค. 52 01:32:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com