Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

======เมษาหรรษามาแว้ว โจทย์เดือน "อาหารจานเดียว"=========

หวัดดีคะ พี่ ๆ น้องๆ  คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา    ล่าช้ามากๆ  จนมากินเวลาของเดือนนี้เลย    แต่โจทย์เดือนที่จะโพสต์กันในวันนี้เป็น    การบ้านเดือนเมษารับลมร้อนนะค่ะ    ออกโจทย์อีฉันเอง ฮ่าฮ่าฮ่า  “อาหารจานเดียว”   ใครเอามาใส่จาน 2 ใบ  ต้องไปทำใหม่นะ “สอบซ่อม” 5555  โจทย์ก็บอกแล้วว่าจานเดียว  (ล้อเล่นๆ) ทำมาเถอะ    ใครทำมาก็ถือว่าให้ความร่วมมือ    แต่ใครที่ไม่ทำอะ  ฮ่าฮ่าฮ่า   ............     คิดเอาเองนะ  เค้าไม่ได้ว่าอะไรจริงๆ นะ  คริๆ     (แต่ก็เอาเถอะค่ะ เอาเป็นว่า ตามความสะดวกก็แล้วนะค่ะ  ไม่มีการบังคับกัน  เนอะๆๆ  )

แต่เค้าอะเป็นคนดี ไม่เคยบกพร่อง   จริงปะปุ๋ม   ฮ่าฮ่าฮ่า       แต่ในเดือนนี้คนที่ส่งการบ้านที่เค้ารู้ ณ เวลานี้ มี    หน่อง  น่าน อ้อ  ปุ๋ม  มด  แอน  กิฟท์    ส่วนแม่แมว สดๆ ร้อนๆ ทำเมื่อกี้นี้เอง (โดนบังคับ)  555   ส่วนที่เหลือ  ยังไม่มีใครส่งข่าวกลับมาให้เค้าเลยนะค่ะ  เอาเป็นว่า แตกประเด็นกันนะค่ะ    (แต่อยากบอกว่า เค้าอะ แอบเสียใจนิดๆ นะ แต่ไม่มาก  อย่าได้แคร์นะ)  ฮ่าฮ่าฮ่า  

ส่วนเพื่อนๆ ที่ทำอาหารจานเดียวไว้ จะแจมกับพวกเรา  ก็ด้วยความยินดีเลยนะค่ะ   อย่าได้แคร์ใครทั้งสิ้น  ทั้งหลายทั้งปวงนี้        เราอยากให้ร่วมสนุกด้วยกันค่ะ    

ส่วนโจทย์เดือนนี้ได้ออกมาแล้ว   แล้วเราจะโพสกันในสัปดาห์สุดท้ายของเดือนนะค่ะ แต่ยังไม่สามารถระบุวันได้     ปลายเดือนเรามาดูกันว่า  “น้องปุยฝ้ายของใครจะแตก   หรือจะแฟบ”  อร่อยที่ใครว่าง่ายๆ  แต่มันไม่ง่ายนะค่ะ    ใครจะทำได้ ฟู แตก เบา   น่าสัมผัส   อดใจรอกันอีกนิด  เหมือนเดิมใครจะแจมกับเราก็เตรียมทำตุนไว้เลยนะค่ะ  555555  

ผลงานรวมของพวกเรา    พร้อมกันหรือยังค่ะ   เริ่มเลยนะค่ะ

จากคุณ : wee_nong - [ 12 พ.ค. 52 13:43:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com