Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

" เค้กส้ม " ส่งการบ้านแม่สลิ่มค่ะ

เค้กส้มเนี่ย  เป็นเค้กที่เราไม่เคยกินเลย แต่อยากทำมากๆ เพราะเป็นเค้กดังของห้องก้นครัว  

ถามลูก  ลูกก็ไม่ชอบกิน  ....

ถามน้องสาว ถามหลาน (ลูกของน้องสาว)  เค้าบอกว่าชอบกิน  ได้โอกาสเลยค่ะ  ได้ทำซะที  

แต่พอทำออกมาแล้ว  กินกันทั้งบ้านเลยค่ะ  ทั้งคนที่ชอบกินและไม่ชอบกิน   แถมบอกว่าอร่อยกว่าของที่เคยซื้อมากินอีก ....... ว่าไปน่านนนนนนนนน  

ขอบคุณแม่สลิ่ม  สำหรับสูตรขนมอร่อยๆ และวิธีการทำที่ละเอียดยิ๊บ มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

.

แอบลอกมาจากบล๊อกน้องหน่องอีกทีค่ะ  ขอบคุณน้องหน่องด้วยนะคะ  

วิธีทำดูในบล๊อกน้องหน่องลูกศิษย์คนเก่งของแม่สลิ่มนะคะ  ...
    http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=noonong&month=10-2007&date=06&group=12&gblog=3

.

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 52 11:15:57

จากคุณ : แครอทอร่อย - [ 16 พ.ค. 52 11:15:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com