CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

ส่วนใหญ่คุณกินอาหารที่ซื้อมาไม่ลงเพราะรสไหนจัดเกินไป

หวานไป (27 คน)
      เค็มไป (23 คน)
      เปรี้ยวไป (4 คน)
      เผ็ดไป (9 คน)
      ขมไป (6 คน)
      จืดไป (ไม่มีรส) (6 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 75 คน

36.00%
     30.67%
     5.33%
     12.00%
     8.00%
     8.00%

อยากทราบว่า เวลาท่านไปซื้ออาหารทานนอกบ้านหรือจะซื้อกลับมากินที่บ้านก็ได้ แล้วพบว่า โห....ไม่ไหว กินต่อไปไม่ได้แล้ว
    พลาดอย่างแรงที่ซื้อมา และจะไม่ซื้ออีกเป็นครั้งที่สอง

นั่นเป็นเพราะรสใดจัดเกินไปครับ

ผมกำลังคิดว่าลิ้นผมแปลกกว่าคนทั่วไปหรือเปล่า เริ่มไม่มั่นใจ
    ระยะเริ่มขยาดกับการซื้อแกง/ต้มจืด/ผัดผักใส่ถุงจากตลาด หรือกับการกินข้าวราดแกงเขียวหวานหรือผัดผัก กลัวมากกว่ารสจะ.....เกินไป
    แต่ก็น่าคิดว่าที่เค้าทำขายอยู่ทุกวันได้นั่นก็เพราะคนส่วนใหญ่ชอบรสนั้นใช่ไหม

ผมจะยังไม่บอกนะครับว่าสำหรับผมแล้วรสอะไรจัดเกินไปเดี๋ยวจะเป็นการชี้นำ เดี๋ยวไว้จะมาบอกทีหลังครับ

จากคุณ : RoppongiHills - [ 17 พ.ค. 52 19:53:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com