Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<Spinnecker>> อาหารเช้าคุณเมียกับเมนูข้าวอบกุนเชียงสองสี !!!

สวัสดีวันเปิดเทอมครับทุกท่าน เป็นไงกันบ้างครับ เช้านี้รถติดกันสนั่นทุ่งเลยมั๊ยครับ นี่ยังดีนะที่ไม่มีฝนเทลงมา ไม่งั้นสนุกน่าดู หุหุ ส่วนผมรอดครับ ออกจากบ้านปุ๊บเลี้ยวขึ้นมอร์เตอร์เวย์ปั๊บ 555 โล่งงงง

กระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ประจำวันจันทร์ตามปรกติครับ กับเมนูอาหารเช้าคุณเมีย ซึ่งอย่างที่เคยบอกไปแล้วว่าคุณเมียผมชอบกินกุนเชียงเป็นชีวิตจิตใจตั้งแต่ไหนแต่ไหรแล้ว เจอกุนเชียงที่ไหนอร่อยก็จะซื้อมาประจำจนบางทีในตู้เย็ฯที่บ้านมีกุนเชียงสามสี่แบบอยู่พร้อมกันด้วยซ้ำ ดังนั้นอาหารที่ทำให้คุณเมียกินนั้นมันจะโดนเรียกร้องให้เป็นกุนเชียงซะบ่อยๆ ซึ่งส่วนมากก็จะซ้ำๆกันเลยไม่ได้เอามาลงให้ชม

แต่คราวนี้นึกได้ว่ามีเมนูข้าวอบกุนเชียงที่ยังไม่เคยเอามารีวิว เลยทำมาให้ชมกันซะหน่อยหลังจากไม่ได้ทำเมนูนี้มานานพอสมควรครับ ส่วนที่ว่าสองสีก็เพราะในตู้เย็นมันมีกุนเชียงสองแบบคือจากสิงห์บุรี และจากขอนแก่น เลยเอามาใช้ทั้งสองอย่างไปเลยครับ ฮ่าๆๆ

หลังจากเมนูนี้คาดว่าต้องนั่งหาเมนูกุนเชียงใหม่ๆมาบรรณาการคุณเมียอีกแล้วเพราะท่าทางจะเริ่มเบื่อ แถมเหมือนสวรรค์แกล้ง ยัยพี่สาวไปเที่ยวอุบลซื้อกุนเชียวอวบๆมาฝากอีกหลายถุง ฮือๆๆ ก็จะพยายามหาอาหารกุนเชียงสูตรใหม่ๆมาให้ชมต่อไปครับ วันดีคืนดีอาจมีพิซซ่าหน้ากุนเชียงดับเบิ้ลชีสให้ชมก็เป็นได้

มาชมกันเลยดีกว่าครับ

จากคุณ : Spinnecker - [ 18 พ.ค. 52 09:18:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com