Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตั้งไข่'s Review : T h e - F i n e s t - Buffet @ Grand Hyatt Erawan

เมื่อวานแวะไปหม่ำๆ Sunday Brunch ที่ห้องอาหาร The Dining Room โรงแรม Grand Hyatt Erawan มาครับ เลยเก็บภาพมาฝากชาวก้นครัวครับ แหะๆนานๆมาที

ส่วน ตัวผมที่เคยไปกิน Buffet มา ผมชอบของที่นี่ที่สุดครับ (จากที่เคยไปนะ ไม่ได้บอกว่า ที่นี่ดีที่สุด เพราะมีอีกตั้งหลายที่ ที่ได้ยินว่าดีๆ ผมก็ยังไม่เคยไปกิน) จำได้ว่า หม่ำครั้งแรก เมื่อสักประมาณ สิบกว่าปีที่แล้ว (สิบต้นๆ) ประทับใจมากกกกกก (เพื่อนเลี้ยง แหะๆ) หลังจากนั้น มีโอกาสพิเศษก็จะหาเรื่อง แว่บไปกิน

แต่่ก่อนราคาไม่ค่อยโหดร้ายเท่าไร แต่เดี๋ยวนี้ ราคาโหดร้ายมากกกกกก เมื่อก่อน ราคาเท่ากันหมดทุกวัน ทุกมื้อ (ถ้าไม่ได้เข้าใจผิด) คือประมาณ พันบาท (บวกลบนิดหน่อย) แต่หลังๆ แยกเป็น มื้อเย็น วันธรรมดาก็ยังราคาเดิม แต่ถ้า มื้อเย็น ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ แล้วก็ sunday brunch ราคาจะโหดร้ายมากกกก  ซึ่ง คุณภาพของอาหารก็ต่างกันไป

เืมื่อ ก่อนผมก็เป็นสมาชิก Club at The Hyatt มาตลอด เพื่อที่จะได้ลด 50% เวลาไปทานสองคน แต่ ก็หยุดไปได้ สอง-สามปี พึ่งกลับไปเป็นใหม่ เมื่อเดือนที่แล้วเองครับ

ตั้งแต่กลับไปกินก็ กินแต่ มื้อกลางวัน วันเสาร์ ตกแล้วก็ สองคน พันบาท มีทอน (ต้องใช้บัตรสมาชิก) รู้สึกเลยว่า ของโปรดที่ชอบกิน มันเปลี่ยนไป เศร้าาาาา เดี๋ยวไปดูภาพพร้อมรายละเอียดอีกที อิอิ
    งั้นไปกันเลยนะครับ

The Dining Room ตั้งอยู่ชั้นเดียวกับ Lobby ของโรงแรมเลยนะครับ ส่วนบรรยากาศของโต๊ะอาหาร เขาพยายามจัดให้ได้เหมือนบรรยากาศทานในสวนครับ มีอีกส่วนด้วยครับ อันนั้น จะเหมือนอยู่ในสวนกว่านี้มาก แต่ไม่ได้ถ่ายมา

จากคุณ : ตั้งไข่ - [ 18 พ.ค. 52 13:59:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com