Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เนื้อแกะ ทำอะไรกินได้บ้างคะ

เมื่อวันก่อนหม่าม้องไปเล่นเกมล็อตโต้ (คล้ายๆ บิงโกบ้านเรา) แล้วได้เนื้อแกะมา
    ทีนี้คราวก่อนหม่าม้องทำอาหาร จำไม่ได้ว่าเป็นอะไรค่ะ แต่มันเหม็นสาบแล้วก็เหนียว กินแบบเคี้ยวเอื้องเป็นวัวเลยอ่ะ
    เลยกะว่าจะชิงตัดหน้า (ตอนหม่าม้องไปทำงานนี่แหละ) เอาเนื้อแกะมาทำอาหารทานแบบไทยๆ
    เอาไปทำอะไรได้บ้างคะ ที่ออกมาแล้วเนื้อไม่เหนียวมาก ไม่เหม็นสาบ ไม่เผ็ด และอร่อย
    เครื่องปรุงอาหารไทยทั่วไปมีค่อนข้างเยอะเหมือนกันค่ะ แล้วก็มีพวกพริกแกงสำเร็จพวกพริกแกงเผ็ด แกงแพนง แกงเขียวหวาน แกงมัสมั่นค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Phagus - [ 18 พ.ค. 52 14:10:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com