Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Calamity พาเที่ยว พากิน] * o n e - n i g h t - o n l y @ ALiLA Cha-Am * ที่พักสวยๆ กับอาหารอร่อยๆ (หลายมื้อ) *

----------------------------------------------------
    สำหรับคนที่พลาดกระทู้ตะลุยญี่ปุ่น ตอนล่าสุด*
    ยังสามารถแวะเข้าไปเจิมกันได้ที่นี่ครับ

<-[Calamity กินแหลก]-> "ตะลุยญี่ปุ่น" [ตอนที่ 15] DINNER COURSE เนื้อย่างบนหินภูเขาไฟ+Shabu Shabu ปูยักษ์ @ KANI SERYNA   http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7868861/D7868861.html

----------------------------------------------------

เมื่อวานเพิ่งจะกลับมาจากการไปงานแต่งงานเพื่อนที่เพชรบุรีครับ
    ผมกับมาดาม เลยถือโอกาสไปลองพักที่ ALiLA ซึ่งเป็นโรงแรมเปิดใหม่ แถวๆชะอำ
    สัก 1 คืน เผื่อชอบจะได้มาอีกอย่างเป็นกิจลักษณะ

ซึ่งผลก็คือ ... ชอบมากๆ เป็นโรงแรมที่ตอบโจทย์ผมได้ทุกข้อจริงๆ
    ไม่ว่าจะเป็น Design ความสวยงาม , Facilities ต่างๆในห้องที่สุดยอดมาก, ความสะอาด, บริการดีๆ, อาหารเช้าอร่อย ฯลฯ

คงจะได้กลับไปอีกแน่ๆ เร็วๆนี้ !!
    และก็สำหรับคนที่ถือบัตร SCB Platinum มีโปรโมชั่นพิเศษ 3วัน 2คืนอยู่ด้วยนะครับ
    น่าสนใจทีเดียว

แต่ว่าระหว่างทางนั้น เป็นสิ่งที่รู้กันอยู่แล้วว่า
    ผมจะต้อง "แวะ" เพื่อรับประทานอาหารอร่อยๆ ระหว่างทางเสียก่อน
    เดี๋ยวติดตามชมกันได้เลยครับผม

ปล. และก็สำหรับผู้ที่ติดตามกระทู้ Gourmet Trip ญี่ปุ่นอยู่
    อย่าเพิ่งอารมณ์ค้างนะครับ เดี๋ยวจะไล่โพสต่อ ไม่ช้าก็เร็วครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : Calamity - [ 19 พ.ค. 52 09:47:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com