Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[แอบสงสัย] ร้านบุฟเฟต์ที่บอกกันว่าทานเหลือแล้วโดนปรับเนี่ย มีใครเคยโดนปรับจริงๆบ้างมั้ยครับ ??

คือผมสงสัยมานานแล้วครับ

เพราะผมเป็นที่ชื่นชอบร้านอาหารแบบบุฟเฟต์มาก บางร้านจะมีป้ายบอกไว้ว่าจะคิดราคาเพิ่มถ้าทานเหลือมาก หรือทานแต่เฉพาะหน้าข้าวปั้น อะไรทำนองนี้

แล้วไอ้นิสัยผม เวลานั่งทานอะไรไปก็ชอบมองบรรยากาศร้านไปเรื่อยเปื่อย บางครั้งก็เห็นลูกค้าโต๊ะอื่นทานเหลือเยอะมากๆ เยอะชนิดแบบน่าเกลียดไปมั้ย -_-" ก็ไม่เห็นจะโดนปรับอะไร

แล้วพนักงานก็มาเก็บโต๊ะ เอาทุกอย่างที่เหลือเทรวมกันไปทิ้ง ไอ้เราเห็นแล้วแบบเสียดายอ่ะ นึกถึงคนอื่นๆที่ไม่ค่อยมีจะกิน เฮ้อ...

เลยอยากรู้ว่าไอ้ป้ายที่แปะไว้หรือเสียงตามสายที่บอกไว้ว่าจะปรับเนี่ย มีใครเคยโดนปรับจริงๆบ้างมั้ยครับ

หรือว่าเค้าแปะไว้เพื่อความสวยงามหรือเปิดเสียงตามสายไว้ให้ฟังเพลินๆ ???

จากคุณ : Beerzonline - [ 20 พ.ค. 52 03:12:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com