Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+ + + + รีวิวบุฟเฟท์ รร.เลอเมอริเดียน Latest Recipe + + + +

สวัสดีค่ะชาวห้องก้นครัว

แหะๆ นานๆ จะมาห้องนี้ที ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ที่จริงหลังจากไปกินทีนี่ก็กะว่าจะรีบมารีวิวเลย แต่ไม่ทันจริงๆ ก็เลยทำให้มารีวิวทั้งที่โปรโมชั่นตัวนี้หมดไปแล้วนะคะ

โปรโมชั่นที่ว่าคือ ใช้บัตรเคทีซีไปรับประทานอาหารบุฟเฟท์มื้อกลางวันที่ห้องอาหาร Lates Recipe โรงแรม Le Meridien ในราคาซื้อ1 แถม 1
    (แต่ถามแล้ว เค้าบอกว่า ไม่ต้องไปครบคู่ก็ได้ คือลด 50% ได้เลยน่ะแหละค่ะ)

โปรฯ นี้สิ้นสุด 30 เมษายน ที่ผ่านมานะคะ

แล้วก็ห้ามไปเกิน 6 คน ถ้าทานครบ 2500 บาท (ไม่รวม vat และ service charge) จะได้ voucher พักเลอฯ เชียงใหม่ฟรี (ไม่รวมอาหารเช้า)

ตอนแรกก็กะว่าคงจะไม่ไปค่ะ เพราะยังมีวอชเชอร์ของดุสิตอยู่ แต่ไปๆ มาๆ เพื่อนซึ่งเราติดหนี้เลี้ยงอาหารญี่ปุ่นมันอยู่ทวงขึ้นมา
    (แบบว่า..คุยกะเค้าว่า เค้าต้องได้รางวัลอันหนึ่ง แต่ปรากฏว่าเค้าไม่ได้ เราก็เลยบอกว่า จะเลี้ยงปลอบใจ ซึ่งติดหนี้ตัวนี้มานานแล้วค่ะ)

เราก็เลยบอกว่า งั้นพาไปเลี้ยงที่นี่แทนแล้วกันนะเพื่อน (เผื่อเราจะได้วอชเชอร์ด้วย ฮ่าฮ่าฮ่า )

เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ตอนแรกที่โทร.ไปจองก็ถามเรื่องโปรฯ นี้ก่อน ซึ่งเจ้าหน้าที่ให้ข้อมูลไม่เหมือนกันค่ะ

มีบอกว่า 2500 บาทนี่ต้องไม่รวมเครื่องดื่ม ซึ่งถ้าไป 6 คน (ตามลิมิตสูงสุด) ถ้าไม่รวมเครื่องดื่มยังไงก็ไม่ถึง 2500 บาท หยอกเย้า

แล้วจะต้องทำยังไงถึงจะได้วอชเชอร์หละ เค้าก็บอกว่าต้องสั่ง Alacarte เพิ่มค่ะ yuck

แต่พอโทร.คุยอีกรอบ จนท.ที่ห้องอาหารบอกว่าได้ค่ะ รวมเครื่องดื่มได้ (งงมั้ยหละ?) ก็เลยถามชื่อไว้อ้างอิงแล้วก็จองไป

ร่ายมายาว (ใครจะอ่านที่มาของแกยะ หยอกเย้า ) เข้าเรื่องเลยแล้วกันค่ะ

วันนั้นก็ขับรถไปกันค่ะ ต่างฝ่ายต่างขับรถไป ไปเจอกันที่โรงแรมเลย

โรงแรมจะอยู่ใกล้ๆ ตะวันนา ถ.สุรวงศ์นะคะ

รถจะต้องไปจอดชั้นใต้ดินค่ะ แล้วก็โดยสารลิฟท์ขึ้นไปที่ห้องอาหาร

มีลิฟท์สองตัวค่ะ

จากคุณ : สาวไกด์ใจซื่อ - [ 20 พ.ค. 52 12:22:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com