Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บะจ่าง....เช้านี้ ใครทานบะจ่างเป็นมื้อเช้าแล้วครับ เจ้าไหนอร่อยบ้างครับ

เช้านี้ ผมไหว้เจ้า และบรรพบุรุษด้วยบะจ่างเสร็จ

ก็ อุ่น บะจ่าง ทานครับ

เจ้าที่ผมซื้อ มาจาก สวนลุม  ครับ

ราคาไม่แพง 20 บาทเอง  ซื้อ เมื่อวานเช้า

รสชาติ เยี่ยมเลยครับ

ส่วนหมู ก็ ชิ้นเดียว ตามด้วย กุนเชียง สองชิ้น  ไข่แดงครึ่งลูก

และ แป๊ะก๊วย สองชิ้น

ก็นับว่า สมราคาครับ

คิดถึงฝีมือคุณแม่มาก ที่ท่านทำเอง รสชาติก็แบบนี้ แต่ เครื่องเครา เพียบ

เนื่องจากทำเอง ก็เต็มที่ ครับ

wink

เพื่อนๆ ชอบบะจ่างเจ้าไหนกันบ้างครับ

smile

ขอให้มีความสุขกับการรับประทาน บะจ่างกันครับ

จากคุณ : samsam - [ 28 พ.ค. 52 05:37:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com