Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<Spinnecker>> พาไปชิมร้านข้าวต้มอร่อยราคาประหยัด ร้านทะเลทองบ้านเพ ดองยังไม่ถึงสองเดือน 555

สวัสดีครับผม เมื่อวานหยุดตั้งกระทู้ไปหนึ่งวันเนื่องจากงานรุมเร้าเหลือเกิน เลยปลีกตัวมาไม่ได้ แต่วันนี้พอมีเวลาครับ เลยมารีวิวได้ตามปรกติ อิอิอิ

วันนี้ก็จะพากลับไปที่ระยองอีกครั้งครับ เป็นทริปที่ไประยองช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา มีร้านข้าวต้มร้านประจำที่อาศัยไว้ฝากท้องยามค่ำคืนทุกครั้งที่ไป ชื่อว่าร้าน "ทะเลทอง" ครับผม ตั้งอยู่บริเวณบ้านเพครับ  ตรงข้ามโรงแรมไดมอนด์ หาไม่ยากครับ แต่ร้านนี้จะเปิดช้าครับ คือเปิดขายประมาณ 2 ทุ่ม ถึงตีห้า ใครไปก่อนอาจจะยังไม่ขาย

ร้านนี้ถ้าใครจำได้ผมเคยเอามารีวิวแล้วครั้งนึงนานมาแล้ว แต่วันนี้มีเมนูที่ไม่เหมือนรีวิวนั้นหลายอย่างเลยขอเอามารีวิวอีกรอบสำหรับท่านที่ยังไม่เคยชมครับ

ร้านนี้เป็นร้านที่ไม่เน้นขายนักท่องเที่ยวครับ แต่จะขายเฉพาะคนพื้นที่เป็นหลัก โดยเฉพาะพวกที่ทำงานประมง เข้าฝั่งมาช่วงเช้ามืด และที่สำคัญช่วงสงกรานต์ซึ่งเป็นซีซั่นนักท่องเที่ยวนั้น เฮียเจ้าของร้านแกไม่สนครับ ปล่อยลูกจ้าง และเมียสาวไปเที่ยวสงกรานต์ต่างจังหวัดเฉยเลย เหลือแกคนเดียว ทำเองเสริฟเอง 5555

ปล. ร้านนี้ถ้ายังจำรีวิวเก่าได้ ขอบอกว่า คุณเมียเจ้าของร้านหุ่นดีมากครับ อิอิอิ เสียดายวันนี้ไม่อยู่

จากคุณ : Spinnecker - [ 29 พ.ค. 52 09:34:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com