Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คำถาม...ที่หาคำตอบมานานนนน โอวัลติน กับไมโล ที่มาชงแจกที่โรงเรียน สงสัยบ้างมั้ยว่าเค้าชงกันยังไง

ก็อย่างที่บอกแหละนะคะ
    ว่า โอวัลตินหรือไมโล ที่บริษัทเค้าชงกันเป็นถังใหญ่ๆ
    แล้วมา แจกใส่แก้ว พลาสติกใบเล็กๆให้เรากินกัน

ทำไม๊ ทำไม
    เราชงเองแล้ว มันถึงไม่ไดรสชาติเช่นนั้น
    อีกอย่างนะคะ

เมื่อก่อนตัวเราเองมักจะฝากความหวังว่า
    เราจะไปหาซื้อได้ที่งานกาชาด
    (ซุ้ม ไมโล โอวัลตินที่บริษัทเค้ามาเปิดบู๊ทเอง)

ตะ ตะ แต่
    ปัจจุบัน มันกลายเป็น โอวัลติน ภูเขาไฟ!!!
    แม่เจ้ามันคนละรสชาติเลย

ถ้าใครเป็นมือฉมังชงได้อร่อยอย่างที่บอก
    รบกวนขอสูตรหน่อยได้ป่าวคะ

T_________________T

ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : * + * So~ SaD~ StOrY~ * + * - [ 1 มิ.ย. 52 14:17:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com