Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย ... หนุ่ยตะหลิว @ นครศรีธรรมราช >>

ผีเสื้อ... วันนี้  ชายกางพามาหาของอร่อย ๆ ไกลถึงจังหวัดนครศรีธรรมราชนะครับ  หลาย ๆ ครั้งแล้ว  ที่ชายกางแนะนำร้านอาหารในจังหวัดแห่งธรรมะนี้ไป  แม้เพียงแค่ในตัวเมืองนะครับ  ยังไม่ได้พาออกตระเวนออกไปนอกอำเภออื่น ๆ อีกหลายแห่ง  ซึ่งแต่ละแห่ง  ก็จะแตกต่างและโดดเด่นต่าง ๆ กันไป  ตามแต่วัตถุดิบที่มีในแต่ละพื้นที่กันไป  ซึ่งถ้าจะให้เจาะลึกลงไปในแต่ละจังหวัด และให้ครบทุกอำเภอ  ชายกางมีข้อมูลอยู่บ้าง  แต่รับรองว่า  แค่จังหวัดเดียว  Post กันตาแฉะกันไปข้างนึงแน่ ๆ

ผีเสื้อ...  วันนี้  กำลังจะนำต้นฉบับไปส่งให้โรงพิมพ์  ในการพิมพ์บทความของชายกาง " แวะชิมริมทาง "  ซึ่งลงในวารสารภายในของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค  รายเดือน  ก็มาเปิดแฟ้มนครศรีธรรมราช  ไล่ ๆ รายชื่อดูแล้ว  ในเมือง  แนะนำไปหลายร้านแล้ว  แต่หลงตาไปร้านนึง  ก็คือร้านครัวหนุ่ยตะหลิว ... ข้ามไปได้ยังไงนะ ร้านอร่อย ๆ แบบนี้  ไม่ได้การ  ต้องมาขยับขยายให้กับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในก้นครัว  ได้รู้จักกับร้านอร่อย ๆ ในส่วนภูมิภาคของประเทศไทยกันหน่อยนะครับ ... ไปเยือนเมืองคอน แหล่งวัฒนธรรมแห่งแดนใต้กันนะครับวันนี้

จากคุณ : OverEat - [ 2 มิ.ย. 52 10:24:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com