Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะไปเชียงใหม่ มี Sunday brunch และร้านอร่อย-บรรยากาศดี ที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ

ผมจะไปเชียงใหม่สุดสัปดาห์นี้
    พักที่ veranda หางดง (check out เที่ยงวันอาทิตย์) แล้วคืนวันอาทิตย์ก็ไปนอนในเมือง

มี Sunday brunch ที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ
    Four seasons, โอเรียนเต็ลดาราเทวี จัด Sunday brunch รึเปล่า จะเดินทางสะดวกมั้ยครับ

แล้วนอกจาก Sunday brunch แล้ว มื้ออื่นๆ มีอะไรน่าสนใจอีก ทั้ง a la carte และ buffet

ขอเป็นร้านที่อาหารอร่อย บรรยากาศดีๆ นะครับ

ร้านอาหารฝรั่งเศสร้านนี้โอเคมั้ยครับ ราคาเป็นไง
    http://www.lecoqdorchiangmai.com/
    หรือมีร้านอื่นแนะนำ... ฝรั่งเศส, จีน ฯลฯ หรือร้านที่ขายอาหารแบบ chef ครีเอทจนเป็นเอกลักษณ์

แล้วก็ขอร้านน้ำชาที่เน้นน้ำชาพอๆ กับบรรยากาศ (ไม่ใช่เน้นเค้กอย่างเดียว)

ปล. เห็นโฆษณาในสื่ออะไรซักอย่างว่า ที่เชียงใหม่ตั้งแต่ช่วงนี้โปรโมตให้คนไปเที่ยวใช่มั้ยครับ มีอะไรพิเศษบ้าง

ขอบคุณมากมาย

จากคุณ : ชูใจ - [ 2 มิ.ย. 52 11:17:47 A:202.27.11.154 X: TicketID:138519 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com