Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรื่องของ "หมูกระทะ รังสิตคลอง2" รบกวนถามผู้รู้หรือผู้ที่เคยไปทานมาแล้วด้วยค่ะ

เห็นว่าร้านนี้เคยลงหนังสือพิมพ์  (ไม่ทราบว่าหนังสือพิมพ์อะไร เพียงแต่เห็นมี FWD mail มาอ่ะค่ะ) ในภาพมันมีหอยแครง หอยแมลงภู่ตัวใหญ่ๆ แล้วก็อาหารเครื่องเคียง ทั้งส้มตำ ยำ กับข้าวอื่นๆอีกเพียบเลย  เห็นว่าราคา 120 บาทต่อหัว แล้วดูเหมือนอาหารจะค่อนข้างดีกว่าร้านหมูกระทะทั่วไปอ่ะค่ะ

เราเองก็ไม่ช่ายคนย่านรังสิต  แค่พอดีมีบ้านญาติอยู่แถวปทุมธานี กะว่าจะนัดรวมญาติทานข้าวกันเสาร์นี้ ประมาณ 10กว่าคนได้  ไม่ทราบว่ามีใครเคยไปทานที่ร้านนี้บ้างคะ?  อยากถามว่าอาหารมันดีพอใช้ได้ สมราคาหรือไม่? แล้วค่าเครื่องดื่มนี่ชาร์ทเยอะมั๊ย? (แบบว่าเคยไปทานหมูกระทะแถวบ้านเรา ราคาต่อหัวถูกมากแค่ 79 ,89 บาทแต่ค่าน้ำแพงมาก..พอเช็คบิลมาตกหัวละ160,170บาทอ่ะค่ะ)

ปล.ร้านนี้ที่อยู่รังสิตคลอง2 เห็นว่าเข้าซอยที่มันมีป้ายนิตยาไก่ย่างอ่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะ

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 52 20:52:37

จากคุณ : Talk-Ka-Teb - [ 3 มิ.ย. 52 20:51:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com