Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมืองไทยมีแบบนี้ไหมค่ะ มีรูปประกอบค่ะจากนอร์เวย์

ฉันได้มีโอกาสไปเยี่ยมญาติที่รพ.
    เพราะ
    ญาติคลอดลูก ไปที่แผนกเด็กแรกเกิด
    ไปเจอขนม+เครื่องดื่ม วางไว้ ระหว่างทางเดิน
    ทราบตอนหลังว่า เป็นสวัสดิการของที่นี่
    ให้ไว้บริการ ฟรี ค่ะ เน้นว่า ฟรีนะค่ะ
    สำหรับผู้มาเยี่ยม หรือว่า คนไข้ ทานก็ได้ค่ะ
    ก็เลยอยากถามว่า เมืองไทยเรา ตามรพ.มีบริการฟรี
    แบบนี้ไหมค่ะ

ตอนแรก ก็นึกว่าเสียตังค์ ตั้งใจจะลองชิมขนมที่เห็นในภาพ
    ถามคุณพยาบาล บอกว่า ฟรีค่ะ หยิบทานได้เลย
    เครื่องดื่มก็มี ชา กาแฟ โกโก้ ตู้กดน้ำเย็น
    ในตู้เย็นก็มี พวก นมสด น้ำผลไม้ รสต่างๆ
    มีวางให้ แต่ไม่เต็มตู้หรอกค่ะ

ดูได้จากรูปค่ะ

จากคุณ : ดินแดนพระอาทิตย์เที่ยงคืน - [ 3 มิ.ย. 52 23:37:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com