Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++ <Review> อร่อยแบบไทยๆ @ Garlic ++

สวัสดีค่ะ

เมื่อวันเสาร์พาน้องสาวและเพื่อนๆ ไปดูคอนเสิร์ตที่อิมแพคฯ โดยมีคุณแฟนผู้ใจดี อาสาขับรถไปรับและไปส่ง ก่อนพาเข้าไปที่อิมแพคฯ คุณแฟนใจดีบอกจะพาน้องๆ ไปทานอาหารร้านนึง คุณแฟนคุยนักคุยหนาว่าร้านนี้อร่อย สมัยเด็กๆ คุณแฟนมาทานกับครอบครัวบ่อยๆ ถามคุณแฟนว่ากี่ปีมาแล้วล่ะนั่น คุณแฟนไม่ยอมบอกตัวเลขที่แน่นอน บอกแค่ว่า ตั้งแต่เด็กก็แล้วกันล่ะน่าาา(กลัวโดนว่าแก่อ่ะดิ๊)

ข้อมูลร้านคร่าวๆ นะคะ
    ร้าน Garlic ถนนประชาชื่น เลียบคลองประปา ซอยสะพาน 99 ติดกับโรงเรียนเทคนิควิลมบริหารธุรกิจ
    เรื่องทางไม่สามารถอธิบายได้ละเอียดนักนะคะ ถ้าจะเอาละเอียดกว่านี้หลังไมค์มานะคะ จะให้คุณแฟนมาตอบให้ (เนื่องจากสมองของแอนไม่ได้มีไว้รองรับเรื่องเส้นทาง อธิบายทางทีไร หลงทุกที แฮะๆๆๆ)
    ที่จอดรถมีอยู่ด้านหลังร้านค่ะ ร้านเป็นร้านเล็กๆ  บรรยากาศอบอุ่นน่านั่ง เห็นคุณแฟนว่าเปิดมาหลายสิบปีแล้ว น่าจะการันตีความอร่อยได้เป็นอย่างดี
    พล่ามมาซะเยอะ ไปดูกันเลยค่ะ

ปล. รูปไม่ชัดเหมือนเดิมค่ะ ส่วนใหญ่ใช้กล้องจากไอโฟนถ่าย ถ่ายไปจนจะครบแล้ว เพิ่งจะนึกขึ้่นได้ว่า มีกล้องดิจิตอลอยู่ในกระเป๋า T_T

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 52 10:09:21

จากคุณ : dolphin_moo - [ 8 มิ.ย. 52 10:08:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com