Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย .. เอ๋ อร่อย @ บางละมุง ... แถมพาไปแข่งขันยิงปืนด้วยกันครับ >>

ผีเสื้อ...  Sea Food ... อาหารยอดนิยมตลอดกาลของหลาย ๆ ท่าน  ที่จะถูกจะแพง  แตกต่างกันไป  จากหลาย ๆ สาเหตุ  รวมทั้งพวกที่อยากจะแพงแบบไม่มีสาเหตุ  แต่อยากจะแพงเอาไว้ก่อน  ก็มีมากหลาย

ผีเสื้อ... ผมสังเกตุมาหลาย ๆ ที่   หลาย ๆ แห่ง จากหลาย ๆ จังหวัดที่ติดชายทะเล  และมีร้านอาหรทะเลเปิดจำหน่ายอยู่  และจากในกระทู้สอบถาม  และถามหาร้านอาหารทะเลที่ข้อแม้เยอะ ๆ จากเจ้าของกระทู้เอง อย่างเช่น  ขอร้านที่ติดทะล  วิวสวย ๆ   อาหารสด ๆ  ราคาไม่แพง  และต้องอร่อย ... แฮ่ะ ๆ  ผมคิดเองในใจนะครับ   " หาไปเถอะ คาดว่าจะเจอ ... ฮา

ผีเสื้อ... เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา  ผมเดินทางไปสัตหีบ  เพื่อเข้าร่วมแข่งขันกีฬายิงปืนประเพณี " สามัคคีชาวปืน "  ที่จัดขึ้นที่ฐานทัพเรือสัตหีบ จังหวัดชลบุรี  งานนี้  เป็นงานกีฬาประเพณี  ที่เน้นยิงสบาย ๆ คล้ายพักผ่อน  ก็เลยเดินทางกันสาย ๆ วันศุกร์  แบบสบาย ๆ แวะนั่นนี้ไปเรื่อยเปื่อย ... ผมก็เลยนัดกับสาว ๆ ของการบินไทย ไปทานข้าวกันที่ร้านเอ๋ อร่อย  บางละมุงกัน

ผีเสื้อ... แอร์สาวทั้ง 2 คนฟังครั้งแรกคิดว่าเป็นร้านมุมอร่อย ... ร้านนั้น  ผมขอ Bye ครับ  เนื่องจากคอไม่ถึง  ไม่เคยพบกับมุมที่ว่าอร่อยของเค้าเลย  แถมราคาไม่น่าคบ  สำหรับพนักงานชั้นผู้น้อยเช่นผมนี้  แต่ร้านเอ๋อร่อย  ก็ดั๊น  มาอยู่ใกล้ ๆ กับร้านนี้  แถมอาศัยป้ายเค้าเดินทางมาที่ร้านนี้ซะด้วยนะ ......... ฮา

จากคุณ : OverEat - [ 8 มิ.ย. 52 10:23:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com