Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@REVIEW@แก้คิดถึงห้องก้นครัวขอตามรอยคนแถวนี้ไปหม่ำ "อร่อยติ่มซำ" บุฟเฟ่ต์สุกี้หัวละ 199 บาท ตามมาหม่ำๆด้วยกันเลยนะคะ

วันนี้เป็นกระทู้ตามรอยอีกแล้วค่ะ  เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อนมีกระทู้รีวิวร้านสุกี้บุฟเฟ่ต์ที่เปิด 24 ชั่วโมง

พอคุณชายเห็นกระทู้นี้เข้า กระดี้กระด้าใหญ่เลย หมายมั่นปั้นมือมากๆๆว่าต้องไปหม่ำให้ได้

แต่หลังจากไปประชุมกลับมาไม่สบายซะงั้นเลยเลื่อนๆมาก่อน จนเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมามีโอกาสได้ลองไปหม่ำ

ตั้งใจว่าจะไปถึงร้านค่อนข้างดึกหน่อยเพราะว่าทางร้านไม่มีที่จอดรถต้องอาศัยจอดข้างถนน

ถ้าไปตอนช่วงรถเยอะๆเดี๋ยวจะมีคนด่าเอาได้ค่ะ  เลยเลือกเวลาที่ดึกและรถน้อยไม่ติดดีกว่า

ใครจะไปร้านนี้ก็ควรเลือกเวลาหน่อยนะคะ  เพราะถ้าไปบางเวลาอาจจะจอดรถไม่ได้ค่ะ

ร้านนี้ตั้งอยู่ประมาณเหม่งจ๋ายมั่งนะคะ  ไม่ค่อยแน่ใจอ่ะค่ะ  อิอิ

รู้แต่ถ้าขับรถจากเลียบทางด่วนและเลี้ยวเข้าเหม่งจ๋าย ขับมาเรื่อยๆจนถึงสะพาน ก็ให้ข้ามสะพานมาเลยค่ะ

หลังจากข้ามสะพานมาแล้วให้เตรียมชิดซ้ายหาที่จอดได้เลยค่ะ

รีวิววันนี้รวมการไปหม่ำมา 2 ครั้งนะคะ  เป็นของเมื่อคืนวันศุกร์และเมื่อคืนวันอาทิตย์ค่ะ

ตามมาหม่ำๆกันเลยนะคะ

จากคุณ : le_chef - [ 8 มิ.ย. 52 13:19:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com