Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

**** รีวิวร้าน ทะเลจันท์ อาหารทะเลสดๆ จากทะเลจันทบุรี ที่ถนนนวลจันทร์ ....(มั่ง) ****

ก่อนอื่นขอสารภาพว่า ผมเล่นพันทิปไม่ค่อยเป็นครับ

หลายครั้งที่ผมเห็นการแสดงความคิดเห็นจากหลายคน
    บางครั้งลึกล้ำจนน่าทึ่ง บางครั้งฮาอุ๊จแตกอุ๊จแตน
    แต่หลายครั้งกลับมีรังสีบาเรียมาคุแบบแปลกๆ ที่น่าสะพรึงกลัว
    ผมเลยต้องออกตัวไว้ก่อนว่า .. ผมเกร็งครับ! T-T
    เกร็งที่จะโพสต์แสดงความเห็นอะไรออกไป หรือแม้แต่จะตั้งกระทู้ใหม่
    (ตอนที่พิมพ์อยู่นี่มือผมเย็นมากครับ ตรวจคำสะกด ตรวจการเรียบเรียงประโยคสารพัด)

เอาเหอะ .. ถ้าไม่ลองตั้งดูสักกระทู้ โรคพันทิปโฟเบียก็คงไม่หายใช่มะ
    ดังนั้นจึงขอลองรีวิวร้านอาหารดูสักครั้ง ถ้าเกิดมันไม่ได้ผิดกติกา หรือไม่ได้ทำร้ายหัวใจใคร
    แต่กลับทำให้คนที่สนใจเกี่ยวกับร้านนี้ได้คลิกเข้ามาอ่าน
    และเสพความอร่อยผ่านทางหน้าจอตามที่ควรจะเป็น
    ...เท่านี้ผมก็หลับฝันดีราตรีสวัสดิ์แล้วครับ

--------

อนึ่ง
    ขอความร่วมมือพ่อแม่พี่น้องทุกท่านที่ผ่านเข้ามาอ่าน
    จงมองกระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวร้านอาหารเหมือนกระทู้อื่นๆ ที่มีอยู่ในห้องนี้นะครับ
    เพราะถ้าเอาไปเป็นเรื่องโจมตีกันหรืออะไรกัน
    มันจะพาลทำให้อาหารไม่น่ากิน และร้านเขาไม่น่านั่งไปฉิบ

อสอง
    เดาว่าความเกร็งของผมจะทำให้โพสต์ช้าสักหน่อย เชิญปาดตัดหน้าได้ตามสบายนะครับ
    แต่เพื่อความสะดวกในการมองเห็นโพสต์ของผม
    จึงขออนุญาตใช้สีเขียวขี้ม้าและจัดกลางหน้าในการโพสต์จ้ะ

อสาม
    ย้ำอีกทีว่าน้านนานผมจะโพสต์อะไรทีนึงนะครับ
    (เท่าที่จำความได้ สมาชิกเลขหลักหมื่นคนนี้ เคยตั้งกระทู้แค่ทีเดียวเองมั้ง)
    ดังนั้นถ้าเกิดชื่อล็อกอินผมมันแปลกประหลาดยังไง ก็จงโปรดอภัย
    และหันไปสนใจที่อาหารแทนเอย (แน่ล่ะ ก็มันเป็นจุดประสงค์ของห้องนี้มาแต่อ้อนแต่ออกแล้วนี่นา)

จากคุณ : ไอ้แอนนนนน - [ 12 มิ.ย. 52 01:05:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com