Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< ตระเวนกิน ถิ่นเมืองหลวง ... ร้านปลากะพงเผาเกลือ @ บางบอน กับ แก๊งค์สาวซ่าส์ครับ >>

ผีเสื้อ...  สาย ๆ ของวันนี้  ได้รับสายตะแล๊บแก๊ป  จากหัวหน้าแก๊งค์โหดแถบมหาชัย  ชวนแกมขู่มาว่า  ให้มาที่ร้านปลากะพงเผาเกลือด่วน... หมี่เหลือง

ผีเสื้อ... แค๊ป (ภาษาภูเก็ต แปลว่ารีบ) ไปในทันใด  โดยโฉบไปรับสาวมั่ง  ไม่สาวมั่งตามรายทางอีก 2 พระน้องนาง  แล้วไปนั่งหน้าเป๋ออยู่ที่ร้านก่อนคนชวนซะอีก ........ ฮา ( เพราะคนชวนกำลัง หลง  อยู่ ... ฮา )

ผีเสื้อ... ร้านปลากะพงเผาเกลือ  ผมเคยนำมาแนะนำให้ชมกันครั้งนึงแล้ว  ครั้งนั้น  ผมแนะนำให้เข้าทางซอยเพชรเกษม 81 มาเรื่อย ๆ จนข้ามสะพานหนองแขม  ที่สูง ๆ นั่นแหละ ... ครั้งนี้ ถนนเสร็จหมดแล้ว  เราตรงดิ่งข้ามแยก ข้ามทุกอย่างมาเลย  อย่าไปข้ามเอาคุณตำหนวดเข้าล่ะ ...

ผีเสื้อ... เอ้อระเหยและตรงมาเรื่อย ๆ จนเห้นป้ายเขียว ๆ ห้อยอยู่โตงเตงกลางอากาศว่า เลี้ยวขวา  ไปวัดศรีนวล  คุณก็เลี้ยวมาทางนี้แหละครับ แล้วก็ประพฤติเช่นเดิม  คือ  ตรง ง ง ง ... อย่างเดียว  แต่ไม่ไกลนักนะครับ  จะเจอสามแยกทางซ้าย  ก็เลี้ยวมาครับ  แล้วก็ตรงไปอีก  จนเจอสามแยกอีกอันนึง ... เราก็เลี้ยวซ้ายไปอีก 300 เมตรโดยประมาณ ร้านปลากะพงเผาเกลือแผงร่มเงาอยู่ฝั่งขวามือของท่านครับ ... เสียบจอดกันตามอัตภาพครับผม

จากคุณ : OverEat - [ 12 มิ.ย. 52 23:05:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com