Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Fuji restaurant] เพื่อนๆทราบหรือยังค่ะฟูจิปรับเมนูใหม่อีกแล้วค่ะ

วันนี้ไปทานฟูจิ สาขาจามจุรีแสควร์มาค่ะ...
    ทางร้านทำเมนูออกมาใหม่อีกแล้ว แอบงุนงงนิดหน่อย เพราะเรารู้สึกว่าเค้าปรับเมนูบ่อยจัง เพื่อนๆเห็นด้วยไหมค่ะ?
    เลยลองถามพนักงานดู พนักงานบอกว่า เพิ่งเอามาลงวันนี้

มีเมนูใหม่เพิ่มเข้ามาด้วย เช่น เสต็กหมูดำ ... ยำปลาซาบะย่าง (อันนี้ไม่แน่ว่าใหม่หรือเปล่า)
    เมนูบางอย่างก็มีปรับเปลี่ยนบ้าง อย่าง ปลาดิบเรือใหญ๋ แพงขึ้นนิดหน่อย เอากุ้งกับปลาบุรีออก แล้วเพิ่มหอยฮอกกิ (ถ้าจำไม่ผิด) ยำสาหร่ายหย่อมเล็กๆ ปลาซาบะ และปูอัดแบบใหม่

แต่สิ่งที่น่าอัศจรรย์ และเรารับไม่ค่อยได้คือ ในเมนูหน้าปลาดิบ หน้าด้านขวามุมล่างขวา เขียนว่า "วาซาบิ 5 บาท" กรี๊ดดดดด~~~~ค่ะ พี่น้อง
    เพราะปกติบ้านเราชอบกินวาซาบิมากๆ และต้องขอเพิ่มทุกครั้ง แต่วันนี้ไม่ได้สั่ง เพราะเพื่อนๆที่ไปด้วยไม่นิยมทานวาซาบิ  ทำให้ปริมาณที่ได้มาจากในเรือปลาดิบค่อนข้างเพียงพอ

นอกจากนี้พวกน้ำสลัด และน้ำจิ้มเสต็ก (3 ช่อง) ก็คิดเพิ่มมั้งค่ะ เพราะเห็นมีรูปน้ำสลัดและเขียนว่า 20 บาท ส่วนน้ำจิ้มเสต็ก 15 บาท งึกๆงักๆ

เราพอเข้าใจทางฟูจิบ้างนะคะว่า ในบางครั้งลูกค้าอาจจะขอในส่วนเหล่านี้มากเกินไป แต่เราว่ามันเป็นสิ่งเล็กน้อยมากๆเลยนะคะ เห็นแล้วก็รู้สึกว่า แค่นี้ต้องคิดด้วยหรอ มันเป็นความรู้สึกที่แอบผิดหวังน่ะค่ะ

ที่มาตั้งกระทู้ก็เพื่อแจ้งข่าวการปรับเมนูครั้งใหม่นี้ + บ่นอะไรนิดๆหน่อยน่ะค่ะ แฮะๆ

ป.ล. เราสั่งข้าวปั้นไม่ต้องใส่วาซาบิ ก็ไม่เห็นมีวาซาบิเพื่มมาให้เลย แบบนี้ถ้าเราอยากกินต้องเสีย 5 บาทเพิ่มใช่มั๊ยเนี่ย งึกๆงัก ...

จากคุณ : jejeejajar - [ 13 มิ.ย. 52 19:58:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com