Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

:::: เตือนภัย สุกี้โหด ::::

เรียน ทุกท่าน

มีเรื่องจะเล่าให้ฟังค่ะ  เป็นเรื่องเกี่ยวกับ ร้านสุกี้เมาเวอริค ถนนสุขุมวิท อยู่ระหว่าง ซอย 24 กับ ซอย 24/1 ที่เราต่างก็รู้สรรพคุณกันดีว่า หน้ายักษ์ หน้าโหดใส่ลูกค้า ขนาดไหน

แต่วันนี้ทนไม่ไหวจริงๆค่ะ เลยอยากจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง

วันนี้(ศุกร์ ที่ 12) ไปกินกัน 4 คน แต่จองที่ไว้ 6ที่ เพราะยังไม่แน่ใจว่าเพื่อนอีก 2 คนจะมารึป่าว

ขณะที่เรากำลังโทรถามเพื่อนอยู่ว่าจะฝากสั่งอะไรมั๊ย

เรา: ขอกระดาษจดหน่อยได้มั๊ยคะ

คนขายผู้ชาย (คาดว่าเป็นตุ๊ด): ไม่ได้ครับ! (น้ำเสียงห้วน ไม่รับแขกสุดๆ)  

จากนั้นพอเรากินเสร็จ (สรุปว่าเพื่อนเราไม่มา) แต่ว่าเราสั่งทั้งหมด 4 ใส่ถุง 1 ก็เท่ากับว่ามากิน 5 คนแล้วอะ

ตอนนั้นก็เรียก คนขายผู้ชาย (คาดว่าเป็นตุ๊ด) มาเก็บตังค์ ประโยคแรกค่ะ

คนขายผู้ชาย (คาดว่าเป็นตุ๊ด): คราวหลังไม่ให้นั่งแล้วนะ (น้ำเสียงกระเทยสุดๆ)  

พวกเราถึงกับอึ้งค่ะ งง ว่าเค้าพูดกับลูกค้าแบบนี้หรอ แล้วอีกอย่าง ตอนนั้นก็ไม่ได้มีลูกค้าที่ไม่มีโต๊ะนั่งเลยนะคะ

แล้วทีเด็ดค่ะ พอตอนพวกเราเดินออกมาจากร้าน  ได้ยินประโยค เจ็บจี๊ด

“หน้าตาก็ดี ไม่น่าตอแห...เลย” (น้ำเสียงกระเทยสุดๆ + เหงื่อแตกปลายจมูก)            

นี่ค่ะ สิ่งที่เค้าพูดกับลูกค้า ก็อยากให้ทุกคนรับรู้ไว้นะคะ ว่าถ้าเจอแบบนี้ยังจะไปกินกันอยู่มั๊ย  แค่อยากเล่าให้ฟังเฉยๆนะ

แต่สำหรับเราคงไม่ไปเหยียบร้านนั้นแล้วละ   แล้วถ้าท่านเห็นว่าเมล์นี้  โ ดนใจ  กรุณาส่งต่อไปให้ร้านนี้เจ๊งไปเลยนะคะ (เคืองสุดๆ)1!!  

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 52 00:44:12

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 52 23:12:46

จากคุณ : natkor - [ 14 มิ.ย. 52 23:10:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com