Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กำลังจะเปิดร้านขนมและอาหาร แต่มีเรื่องลี้ลับมาเกี่ยวจะถอย หรือจะสู้ต่อดีค่ะ

กำลังจะเปิดร้านขนมไทยเล็กๆ มีทั้งนั่งทานที่ร้าน ส่งตามงานและสถานที่ต่างๆ คอนเซ็ปของร้านคือ บ้านไม้สมัยเก่าตกแต่งให้ร่มรื่นเย็นสบาย วางแปลนไว้หมดแล้วค่ะ กำลังจะเซ็นสัญญาเช่ากับเจ้าของบ้าน (บ้านไม้ไม่มีคนอยู่มานานแล้ว) แต่มาทราบข่าวจากญาติผู้ใหญ่ที่เป็นตำรวจท้องที่นั้นว่ามีคนฆ่าตัวตายในบ้านและคนแถวนั้นก้ว่าเฮี้ยนมาก โอ๊ย...กลุ้มค่ะ ที่บ้านก้คัดค้านกันใหญ่ เพราะ
    1.เราต้องทำบ้านให้เค้าใหม่หมด เพราะสภาพบ้านก้ค่อนข้างต้องซ่อมแซมเยอะ งบประมาณ 2 แสนกว่าๆ ช่างมาดู 2 เจ้าแล้ว
    2.เราต้องมาอาศัยอยู่ด้วยเพราะต้องทำขนมที่นั่นและดูแล
    3.ค่าเช่าอยู่ที่ 10,000 บาท ค่อนข้างสูงเมื่อดูจากสภาพบ้านและค่าซ่อมแซมและตกแต่ง
    ตอนนี้ลาออกจากงานประจำแล้วค่ะ อยากได้กำลังใจจริงๆ ทางบ้านให้ถอย แต่เราอยากทำค่ะ คิดว่าเรื่องวิณญาณ เราทำบุญและขอเค้าว่าเรามาดี ขอทำมาหากินเค้าคงเข้าใจ (รึปล่าว อิอิ) เรื่องก้มีเท่านี้ตอนนี้คิดตลอด เอาไงดีๆ ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ จะสู้หรือถอยหาที่ใหม่ดีค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : fannoss - [ 15 มิ.ย. 52 17:06:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com