Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

{ยัยอ้วนป่วนเกาหลี}++ตอนที่ 2 เจ็ทแหลกกกก เลยต้องทำ(กิน)แหลกกันอยู่ที่บ้าน มาดูอาหารเกาหลีแบบบ้่าน ๆ กันค่ะ +++

ความเดิม  แหะ ๆ ในที่สุดไอ้น้ำหวานก็จะมีกระทู้เป็นตอน ๆ กะเค้าซะที

ตอนแรก ขี่เครื่องบิน
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7953028/D7953028.html

เดือนเพ็ญ   เว้นช่วงไปนานเลย  ต้องขออภัยนะคะ เำพราะน้ำหวานแทบไม่มีเวลาว่างเลย  โปรแกรมเที่ยวเต็มทุกวัน เหนื่อยจะแย่  แต่ บ่ ยั่นค่ะ เรื่องกินเรื่องเที่ยว ไอ้น้ำหวานสู้ตาย

ช่วงสองสามวันแรก ที่มาถึงเกาหลีนี่....ยัยอ้วนกะตาอ้วน Jet lag ค่ะ  แบบว่า...จะตายเอาให้ได้ นอนไม่เต็มที่ กินก็ไม่เป็นเวลา ท้องใส้ปั่นป่วนไปหมด  เฮ้อออออ  กว่าจะผ่านช่วงนั้นมาได้นี่ เอ๊ออออ....แทบจะฝังตัวเองในใหกิมจิ....โอ่งสงกรานต

พานพุ่ม   เดือดร้อนพ่อกับแม่แฟนซะอีกนั่น ต้องมาคอยดูแลเรา คอยทำนั่นทำนี่ให้กิน และมีเรื่องประทับใจอีก   คือ...แม่แฟนน้ำหวานทำอาหารเก่งมากกกกก  แถมอร่อยกรี๊ดดดด  ไม่ต้องไปกินข้าวนอกบ้านเลย  5555  ไม่ได้คุยนะคะ อร่อยกว่าที่ร้านซะอีก อิ ๆ   ขนาดกิมจิยังทำเองเลยค่ะ อร่อยสุด ๆ haha

วันนึงมีโอกาส ได้ไปเห็นสวนผักของครอบครัว เป็นแปลงผักเล็ก ๆ น่ารักดีค่ะ พ่อแม่แฟนเค้าปลูกผักกินกันเอง ผลัดเปลี่ยนชนิดกันไปตามแต่ฤดู  เป็นผักปลอดสารแท้ ๆ เลยค่ะ  วันนั้นก็เก็บบางส่วนมาทำกับข้าวกินซะเลย  

มาดูกันค่ะ ว่าอาหารบ้าน ๆ แบบเกาหลีแต๊ ๆ มันเป็นยังไง

จากคุณ : prinzessin - [ 15 มิ.ย. 52 22:23:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com