Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@^___^@... มัน มึน เมา เหงา เศร้า ซึม หลังหวยออก ...แก้เซ็ง ไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียวกันค่ะ....@^___^@

ฮ่าฮ่าฮ่า

เช้าวุ่นวาย บ่ายตื่นเต้น เย็นนั่งหงอย....

เป็นแบบนี้ประจำ วันหวยออก

ฮ่าฮ่าฮ่า

ไปทุ่งดอกกระเจียวมาค่ะ ไปแบบไม่ได้ตั้งใจคะ พอดีไปส่งแม่กลับ Country
    ก็เลยแอบแฝงตัวนั่งรถโดยสารปะปนไปกับชาวบ้าน ไปทุ่งดอกกระเจียวต่อ
    ก็แปลกใจเหมือนกัน มาอยู่ในเมืองคอนกรีตตั้งนาน ทำไมยังทำตัวกลมกลืนได้เนียน

การเดินทาง
    นั่งรถตู้จาก หลังสวนจตุจักร ประตู 4 ค่ารถ 200 บาท/คน
    ใช้เวลาเดินทางประมาณ 3 ช.ม ลงที่ตลาดวะตะแบกค่ะ
    แล้วไปต่อรถโดยสารบ้านไร่ ค่ารถ 40 บาท ถึงหน้าอุทยานพอดี
    เป็นรถสองแถวนะคะ วันหยุดจะวิ่งแค่ 2 เที่ยว วันอาทิตย์หยุดนอนอยู่บ้านไม่วิ่ง

ที่พัก
    เพื่อความประหยัดเช่าเต็นท์ดีกว่า ราคาเริ่มต้นที่ 150 บาท สำหรับเต๊นท์นอน 2 คน
    แต่เอาเข้าจริงๆ นอนคนเดียวเพราะแค่เอาเป้กับกระเป๋ากล้องเข้าไปก็เต็มเต็นท์แล้ว
    มีหมอน ผ้าห่ม เสื่อ ใช้เช่าด้วยค่ะ
    อาหารมีขาย (เยอะมาก) ไม่ต้องกลัวอด..

ขอบคุณทุกๆท่านที่แวะมาเยี่ยมชมขำๆค่ะ

ฮ่าฮ่าฮ่า

เฝ้าบ้านนะลูกๆ

จากคุณ : เหมียว beautycats - [ 16 มิ.ย. 52 18:09:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com