Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] ภาพบรรยากาศ Cooking & Baking ครั้งที่ 5 ค่า ^^

กราบสวัสดีพี่น้องชาวก้นครัวที่ร๊ากกกกกกกกกกทุกคนค่ะ  (^/\^)

วันนี้เป็นครั้งที่สามของลูกปลาที่ได้ไปร่วมงานCooking & Baking ครั้งที่ 5 ที่ กฟผ. ค่ะ

ปกติ วันอาทิตย์ ลูกปลาจะมีเรียนภาษาจีน เลิกเที่ยงครึ่ง กว่าจะไปถึงก็บ่ายพอดี  (^^")

แต่วันนี้มีรีเควสเค้กส้มกะเค้กมะพร้าวจากพี่แอมเบอร์ค่ะ เลยโดดเรียนไปเร็วกว่าปกติ

ไปถึงก็สิบเอ็ดโมงกว่าแล้ว พลาดไปหลายเมนู แต่ครั้งนี้ลูกปลาได้ทานเยอะม๊ากก

ทุกทีไปถึงก็ตลาดวาย ไม่เหลืออะไรให้กินแล้ว ไปเม้าอย่างเดียว วันนี้ ทั้งเม้าทั้งกิน ฮี่ๆๆๆ

อาหารอร่อยเทพมากมาย ได้ทานคาราวานของทอดจากป๋าน้องภา ชอบอยู่แล้วของทอดๆๆ อร่อยม๊ากกกค่ะ

ที่สุดของที่สุด ต้องยกให้ คาโบนาร่าชีสตู้มๆจากพี่แอมเบอร์ โหยยย สุดยอดด ยอมอ้วนตายกันเลยทีเดียว 555

อาหารอื่นๆที่ได้กินก็มีข้าวต้มแบ่งกะวรรณ ไข่ตุ๋น กะหมูตุ๋นของลุงยุ่น อร่อยเทพฯ นุ่มสุดๆๆ

จบจากอาหารคาวก็ตะลุยของหวานเลย... ครั้งนี้ได้ทานหลายอย่างเลยค่ะ อร่อยทุกเมนู

ที่ได้ทานจริงๆจังๆ ก็เป็นพานาค๊อตต้า,ชีสเค้กมะนาวนู๋ดรีม แล้วก็เค้กชาไทยของวรรณ

ทีเหลือก็เต๊าะแต๊ะ จก แหมบ แอบชิมของชาวบ้านไปเรื่อย ไม่ว่าจะเป็น ถั่วสมุนไพร

กระท้อนกะลูกชิดพี่หนุ่ย (ใส่ถุงให้ลูกปลมาด้วย ขอบคุณนะคะ) เอแคล์ลูกนึงนุ่มสุดๆ

พายสับปะรดอร่อยม๊ากก ที่เป็นหน้าหมูน่ารักสุด ขอบคุณนะคะ อุตส่าห์สอนลูกปลาปั้นด้วย ^^

อ้อ..เกือบลืมเม็ดมะม่วงเผาจากภูเก็ตของลุงช้างอร่อยสุดยอดดด  นั่งจกกันซ๊ะเกือบหมด อิอิ

ก่อนกลับบ้าน ยังได้กุ้ยช่ายจากพี่จุ๋ม น้ำตาลจากพี่วัฒน์ แล้วก็ชินาม่อนกลับบ้านชิ้นนึง

สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณพี่วัฒน์แล้วก็ทีมงานสำหรับงานดีๆ หนุกหนานอิ่มหนำม๊ากกค่ะ

แล้วก็อาหารและขนมอร่อยๆจากสมาชิคทุกท่าน ขอบคุณม๊ากกกกกกกค่ะ (^/\^)

ต่อไป ลูกปลาจะโพสรูปนะคะ เป็นรูปจากกล้องลูกปลาเอง แต่ฝีมือการถ่ายจากพี่นัทล้วนๆค่ะ 555

จากคุณ : iTiMiTi - [ 21 มิ.ย. 52 20:26:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com