Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] รวบรวมกระทู้งาน Cooking & Baking ครั้งที่ 5 พร้อมความในใจเล็กน้อยจากวิทยากรค่ะ ^^

กราบสวัสดีพี่น้องชาวก้นครัวที่รักอีกครั้งนึงนะค่ะ  (^/\^)

สืบเนื่องมาจากงาน Cooking & Baking ครั้งที่ 5 ของพี่วัฒน์เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

<< ชายกางเชิญชวน ... รายชื่อผู้ร่วมงาน & อาหารสาธิต ในงาน Cooking & Baking ครั้งที่ 5 นี้ครับ >>
    จากคุณ : OverEat   - [ 15 มิ.ย. 52 13:42:17 ]
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7975493/D7975493.html

ณ.เวลานี้ เกิดประเด็นร้อนขึ้นมา ซึ่งทำให้หลายฝ่ายออกมาแสดงความคิดเห็นกันอย่างรุนแรง

เรื่องราวเป็นมาอย่างไร ลูกปลาขอไม่กล่าวถึงนะคะ เพราะคิดว่าทุกท่านคงทราบดีอยู่แล้ว  (^^")

จริงๆ ที่ผ่านมาถ้าเป็นกระทู้ทำนองนี้ ลูกปลาจะไม่เข้าไปแสดงความคิดเห็นอะไรใดๆทั้งสิ้นเลย

เนื่องจากครั้งนี้ พี่แอมเบอร์ (วิทยากร สาธิตคาโบนาร่า) ไม่สามารถเข้าเนทได้เลยฝากมาโพสค่ะ

วันนี้ได้คุยกับพี่แอมทางโทรศัพท์ เนื่องจากมีคนเล่าให้พี่เค้าฟังว่า ก้นครัวกำลังมีประเด็นร้อน เรื่องงานพี่วัฒน์

พี่แอมก็ไม่ค่อยสบายใจ เลยฝากมาบอกทุคนว่า เรื่องวิปครีมหาย พี่แอมไม่ถือสาหาความแล้ว กลับมองเป็นเรื่องตลกไป

ขอให้เรื่องทุกอย่างจบ ไม่ต้องการให้เป็นประเด็นร้อนขึ้นมาอีก อยากเห็นก้นครัวรักกัน ทีมงานจะได้มีกำลังใจจัดงานต่อไป

ส่วนเรื่องขนอาหาร ขนขนมกลับบ้าน คิดว่าตอนนี้ คงไม่มีใครกล้าทำอีก ส่วนคนที่เคยทำก็โดนทั้งแช่ง ทั้งประณามสาสมแล้ว

ขอให้เรื่องทุกอย่างจบ กลับมาโพสทำขนม ทำอาหาร รีวิวร้านดีๆมาฝากกันเหมือนเดิม อะไรที่แล้วก็ให้มันแล้วๆไปค่ะ  ^^

ออกตัวก่อนว่า ไม่ได้ต้องการกิ๊ฟ หรือผลประโยชน์แอบแฝงใดๆจากการตั้งกระทู้นี้เลย

แต่อยากให้เรื่องราวจบลงด้วยดี เลยรับปากพี่แอมว่าจะโพสให้เท่านั้นเองค่ะ..

ไม่ต้องกดให้กิ๊ฟก็ได้ (ปลายเดือนแล้ว เปลืองค่ะ เก็บไว้แจกกระทู้อื่นละกัน 555)

ขอให้ช่วยเก็บเข้าคลังก็พอ เพราะพี่แอม จะได้เข้ามาดูรูปหรืออ่านกระทู้ก็หลังกลับอังกฤษเดือนหน้าค่ะ

หากข้อความใดที่ลูกปลาโพสไป ทำให้ใครไม่พอใจ ก็ขออภัยด้วยนะคะ ไม่มีเจตนาร้ายจิงๆค่ะ ^^  

ปล.เครดิตรูปสวยๆจากลุงช้าง ขอบคุณค่า  (^/\^)

แก้ไขเมื่อ 24 มิ.ย. 52 01:24:15

จากคุณ : iTiMiTi - [ 24 มิ.ย. 52 01:22:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com