Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<Spinnecker>> พาชิมของอร่อยย่านบางนาตราดกับ "ร้านโอชา" เป็ดพะโล้รสเจ็บ

สวัสดีครับ วันนี้มีเวลาอีกแล้วครับพี่น้อง อิอิอิ

วันนี้ขอออกจากครัวพาไปกินข้าวนอกบ้านกันบ้างครับ โดยร้านที่จะไปก็เป็นร้านเก่าแก่อีกร้านนึงที่ผมไปกินมานานแล้ว กินตั้งแต่มีร้านเดียว จนตอนหลังไม่รู้มีปัญหาอะไรในครอบครัวรึเปล่า เค้าแยกออกมาเป็นสองร้าน แต่สองร้านดันอยู่ข้างๆกันเลย แถมใช้ชื่อร้านเหมือนกันอีก ดูเค้าทำ

ร้านที่ว่านี้ชื่อร้าน โอชา ครับผม มีอาหารอร่อยหลายอย่างโดยเฉพาะเป็ดพะโล้นี้รสเด็ดดวงจริงๆครับ กินกับข้าวร้อนๆรับรองลืมตายครับ

ร้านตั้งอยู่บริเวณบางนา-ตราด กิโล 7 หาไม่ยากครับ อยู่ข้างรั้วโรงพยาบาลปิยะมินทร์เลย มองหาป้ายโรงพยาบาลไว้เข้าซอยไปก็เจอ

จากคุณ : Spinnecker - [ 24 มิ.ย. 52 09:13:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com