Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^0^Pikaball ครัวหนูไฟฟ้า ขอเสนอเมนูแสนง่าย แสนอร่อยกับ ''Becon Miruku Chawanmushi''และ"Becon Healthy Roll"ครับ^0^

สวัสดีครับ
    สวัสดีวันศุกร์ วันสุข ปลายเดือน
    ก็กลับมาพบกันกับ เมนูเเสนง่าย เเสนอร่อย ในแบบฉบับของผมเองครับ
    วันนี้ก็จะขอเสนอ 2 เมนูง่ายๆเลย
    อย่างเเรก Becon Miruku Chawanmushi
    หรือไข่ตุ๋นนมสดใส่เบคอนนั้นเอง
    ได้ค้นแอบดูสูตรการทำจากหลายๆกระทู้
    รวมถึงบล็อคของพี่ใหม่ mai-mee ด้วย

กับอีกเมนู ซึ่งใช้เบคอนเหมือนกัน ง่ายสุดๆเลย กับ Becon Healthy Roll
    จะเป็นอย่างไรเเต่ล่ะเมนูบ้าง มาดูกันเลย

ก่อนไปดู ขอฝากกระทู้ ผมโพสรูปเก็บตกจากงานเมื่อวันอาทิตย์
    ใครเครียดอยู่ ไปฮากับบทพากย์ของผมได้นะครับ haha
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D8010184/D8010184.html

+เเก้คำผิด นิดหน่อย

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 52 12:50:06

จากคุณ : pikaball - [ 26 มิ.ย. 52 08:55:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com