Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

** ช่วยแนะนำเมนูอาหารฝรั่งแบบฟูลคอร์สหน่อยครับ **

อยากจะขอคำแนะนำหน่อยว่าจะจัดเมนูตามนี้น่ะครับ ควรเลือกเมนูอะไรดี

1. Starter เป็นพวกซุปหรือ Appetizerอื่นๆ ก็ได้
    2. Main Dish เป็นเมนูเนื้อ/แกะ/หมู ประมาณนี้น่ะครับ แล้วเนื้ออะไรควรทานกับไวน์แดงอะไรดีครับ
    3. Final Dish พวกชีสอะไรดี + ของหวานทานคู่กันล้างปากจากเมนดิช

etc. ชา กาแฟ ขนมปัง อะไรพวกนี้

พอดีไม่ทราบเทคนิคในการเลือกเมนูเลยว่าอาหารอะไรเข้ากับอะไร อาหารชนิดไหนของฝรั่งเศส ชนิดไหนของอิตาลี เลือกไวน์ก็ไม่เป็น

แล้วพอจะแนะนำร้านที่มีให้ทานแบบฟูลคอสพวกอาหารฝรั่งเศสที่ไหนได้บ้างครับ

ได้เรียน F&B แล้วไม่มีความรู้เดิมเลยต้องมารบกวนเพื่อนๆพี่ๆห้องครัวซะหน่อย

จากคุณ : modman - [ 28 มิ.ย. 52 03:13:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com