Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ชวนไปชิมขนมหม้อแกงเพชรบุรีกันครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวก้นครัวทุกๆท่าน
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมนั่งรถไฟไปเที่ยวพระราชวังมฤคทายวัน ที่ชะอำมาหน่ะครับ ขากลับก็ได้แวะเพชรบุรี ทดลองชิมขนมหม้อแกงหลายๆเจ้าที่น่าสนใจ จึงขอมาทำรีวิวขนมหม้อแกง+ท่องเที่ยวนิดหน่อยด้วยครับผม

ไปชมกันเลยครับ

ปล. อันนี้เป็นกระทู้รีวิวขนมหม้อแกง อันเก่าครับ
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7922879/E7922879.html

ตอนนี้กำลังบ้ากินขนมหม้อแกง และตามชิมหลายๆร้านอยู่ หุหุ

ก่อนอื่นผมก็ไปขึ้นรถไฟ ข.255 ธนบุรี-หลังสวน ที่สถานีรถไฟบางกอกน้อยครับ แต่โชคดีที่ตอนออกจากบ้านเจอรถฟรีสาน 72 พอดี เลยนั่งสาย 72 ไปเทเวศน์ก่อนเลย หุหุ

ที่เทเวศน์ ก็เริ่มซื้อขนมไปกินบนรถไฟหล่ะครับ เลยแวะซื้อข้าวเหนียวมูนร้านนี้กันก่อน ร้านนี้ก็เป็นรถเข็นเล็กๆ ที่จะขายหน้าตลาดโรงหนังเก่าเป็นประจำครับ (เขาจะขายอยู่ใกล้ๆร้านปลากริมไข่เต่าเจ้าดังนั้นเอง)

ข้าวเหนียวก็ห่อละ 5 บาท อร่อยใช้ได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 52 21:20:05

จากคุณ : digimontamer - [ 28 มิ.ย. 52 20:21:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com