Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กองทัพมดบุกน้ำตาล ใครมีวิธีเก็บไม่ให้มดขึ้นบ้างคะ

มดเยอะมากๆค่ะ ตั้งกับข้าวไม่ได้เลย แป๊บเดียวก็ขึ้น ที่แย่คือ น้ำตาลทรายค่ะ ใส่กระปุกฝาปิด ทั้งแบบสูญญากาศ และแบบฝาเกลียว อีกทั้งยังเอากระปุกใส่ไว้บนจานที่ใส่น้ำไว้ พวกมดก็ว่ายน้ำข้ามไปมุดเข้าไปกินน้ำตาลได้อีก หรือใส่ถุงไว้ 2 ชั้น มัดอย่างดี ใส่กล่องสูญญากาศอีกชั้น ก็ยังเอาไม่อยู่

ใครมีวิธีไหนอีกบ้างมั้ยคะ ไม่กล้าใช้สารเคมี เพราะมันเป็นอาหารการกินน่ะค่ะ

จากคุณ : Yuwi - [ 29 มิ.ย. 52 13:54:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com