Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~o~[Shanghai Life] กระทู้ดองข้ามปี วันนี้จะพาไปเดินเล่นที่ Suzhou... ต่อด้วยเก็บตกเล็กๆ น้อยๆ จากเซี่ยงไฮ้ค่ะ!!~o~

หวัดดีค่ะพี่ๆ ทุกคน... ^^
    วันนี้เจอแรงยุยงส่งเสริมจากหลายคนมาก 55 ว่าที่เก็บๆ ไว้เนี่ยะ.. เอามาปล่อยบ้างเถอะ...

ตอนแรกก็ว่าจะเอาร้านอาหารที่ไปทานมามาปล่อยค่ะ..
    แต่ดูไปดูมา.. เอ๊.... รูปตอนอยู่เซี่ยงไฮ้เมื่อปีที่แล้ว มันยังโพสไม่หมดนี่นา -__-"" เลยได้การละ เอามาปัดฝุ่น โพสซะหน่อย...

อาจจะหาสาระไม่ค่อยได้นะคะ มันนานเกินไปละ.. แฮ่ๆ..
    ความจำสั้น(แต่รักฉันยาว)ค่าาาา ^^

อ้อ อันนี้เป็นกระทู้เก่าตอนที่พาคุณพ่อคุณแม่เที่ยวนะคะ ^^
    http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/07/D6838983/D6838983.html

แต่ไป Suzhou คราวนี้.. พาเพื่อนสาวที่บินมาหาจากเมืองไทยไปเที่ยวค่ะ =D

ไม่โม้แล้วดีกว่า
    เริ่มกันที่ Shanghai Railway Station เลยค่ะ =D
    จองตั๋วไว้เรียบร้อย นั่งรอรถไฟ... ^o^
    ตรงนี้เป็นที่นั่งรอรถสำหรับคนที่จองไว้เป็น soft seat ค่ะ..

แนะนำให้จองไว้ก่อน เพราะจะได้จองที่นั่ง First Class สำเร็จ... ^^ ฟังดูหรูหราไฮโซ.. แต่ตั๋วรถไฟที่จีนถูกมากๆ เลยล่ะค่ะ..

จากคุณ : +~%Chocolate Republic%~+ - [ 29 มิ.ย. 52 19:36:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com