Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

KFC สะอาด ปลอดภัย มาตรฐานสากล แน่ใจแล้วหรือ?

ที่ขึ้นกระทู้นี้ ก็มีสาเหตุมาจาก เมื่อตะกี้นี้ เวลา 15.56 น.

ผมได้ไปซื้อไก่ทอดที่ KFC สาขา โลตัส พระราม 2

ในระหว่างที่รอไก่อยู่นั่น ผู้จัดการร้านสาว(แก่) ก็ได้เปิดตู้เพื่อตักไก่

ทันใดนั้นเอง !! ไก่วิงแซ่บชิ้นงาม 4 ชิ้น กลิ้งตกลงพื้นอย่างสวยงาม -*-

ไอคุณผู้จัดการตัวดียังคงหน้าตาย พร้อมกับตะโกนด่าลูกน้อง

ส่วนเราก็คิดในใจว่าเดี๋ยวมันก็คงเก็บไปทิ้ง หรือเปล่าว่ะ ?

อีก 2 นาทีต่อมา ลูกน้องสาวอีกคนก็เดินมาก้มเก็บไก่

แต่ทว่า เก็บใส่จานครับท่าน !! แค่นี้ยังไม่ตกใจพอ

ไอผมก็ยังคิดดีว่า เก็บใส่จานไปใส่ถังขยะแดง ๆ ที่ผมมองเห็นอยู่

และผมก็ยืนจ้องอยู่ด้วย

แต่ไอคุณพนักงานสาวคนนี้ก็เสียดายของแทนเจ้าของร้านมั้ง

เลยตะโกนบอกเพื่อนว่า "กรูเก็บให้แล้ว....เอาไปใส่ถาดด้วย"

เอาแล้วไง เริ่มคิด ซวยละ แล้วไก่ที่มันตักให้เราอยู่เนี้ย ตกพื้นเปล่าว่ะ -*-

แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ซะแล้ว เพราะว่า มันตักใส่กล่อง + ใส่ถุงเรียบร้อย

เงินถอนก็ยังไม่ได้เอา เลยทำอะไรไม่ได้

นอกจากนั้น เจ้าพนักงานตัวดี เห็นเรายืนจ้องอยู่ มันก็ยิ้มหวานให้เชียว

(นึกว่าเราไม่เห็นมั้งนั่น แต่เราเห็นเฟ้ย เต็มลูกตาเลย 4 ตา เลยเนี้ย)

ก็เลยคิดว่า มันสมควรแล้วหรือครับ ที่เก็บของตกพื้นไปขายต่ออ่ะ

ด้วยจรรยาบรรณและศีลธรรมของคนค้าขาย อาหารตกพื้นไปแล้ว

ก็ไม่ควรจะนำมาขายต่อนะ ตามความคิดผม ไอไก่แค่ 4 ชิ้น

ปรกติ 4 ชิ้นมันก็ประมาณ 50 บาท ใช่ป่ะ  ต้นทุนจริง ๆ แค่ 10 บาท มั้ง

มันจะอะไรขนาดนี้ อีกทั้งพื้นที่ตรงนั้นสภาพโคตะระเน่าเลยครับพี่น้อง

เหยียบย่ำไปมาแล้วไก่ตก ดันเก็บมาขายต่อ

ถ้าคนทานได้รับเชื้อเข้าไป ท้องร่วง ถึงตายจะว่ายังไงละเนี้ย

ผมเลยคิดว่าน่าจะเปลี่ยน Slogan ซะจะดีกว่าไหม

ยังไงเวลาไปร้านอาหารก็อย่าลืมระวังกันนะครับ

ปกติผมไปกินพวกซ้ง ฮั่วเซ่งฮง ร้านคนจีนแท้ ๆ ทำหล่นเค้ายังทิ้งทันทีเลย

อันนี้อะไรเนี้ย วัฒนธรรมจากฝรั่งหัวทองแท้ ๆ ดันเก็บมาขายต่อ

จากคุณ : NayLoveMint - [ 30 มิ.ย. 52 16:43:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com