Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ปล่อยของดอง] ฉลองชัยชนะให้ Federer ด้วยการหม่ำกุ้งเผา ที่ร้าน "จุ้งบริการ 2" กันดีกว่า ^^

สวัสดี ชาวโลก ^^"

ไม่ได้เข้าพันทิพ 4 วัน เลยตกข่าว ไม่รู้ว่ากระทู้ที่โพสขึ้นกระทู้แนะนำ (- -") ถ้าไม่มีน้องที่รู้จักในห้องโทร.มาบอกว่า "กระทู้เจ๊ขึ้นกระทู้แนะนำ บลา บลา บลา" แหม่มก็คงจะยังไม่รู้เรื่อง -*- ตั้งแต่เล่นพันทิพมาก็หลายปีอยู่ มีโอกาสขึ้นกระทู้แนะนำกับเค้า 2 ครั้ง แต่ละครั้งเนี่ย เป็นอะไรที่ไม่อยากให้เกิดเลยจริงๆ เอิ้กๆๆ ครั้งแรกเป็นเพราะชื่อกระทู้ล่อแหลมไปในทางเข้าใจผิดได้ง่าย ครั้งนี้ก็เหมือนจะก่อให้เกิดการเข้าใจผิดอีกเหมือนเดิม ถ้าให้เลือก แหม่มชอบแบบกระทู้แรกมากกว่า ยังดูขำ ๆ ดี ไม่เครียดแบบกระทู้ที่สอง ><"

ก่อนอื่น ต้องขอโทษ Webmaster ด้วยค่ะ ที่โพสกระทู้ไปโดยไม่ได้คิดอย่างรอบคอบว่า อาจจะก่อให้เกิดปัญหาตามมาแบบนี้ แล้วก็ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ที่กรุณาชี้แจงอย่างชัดเจนว่า อะไรที่สามารถทำได้ อะไรที่ไม่สามารถทำได้ในการโพสกระทู้ ต่อไปจะไม่ให้เกิดปัญหาแบบนี้อีกแล้วค่ะ รับรองได้ เพราะว่าการโพสกระทู้ครั้งต่อไป คงจะกลับไปโพสกระทู้ทำอาหารแบบเดิม ไม่กล้าโพสกระทู้แนะนำร้านอาหารอีก เดี๋ยวจะเกิดข้อผิดพลาดแบบนี้ขึ้นมาอีก ต้องขอโทษอีกครั้งค่ะ _/l l\_

นอกเรื่องไปซะนาน ว่าเข้าเรื่องกันดีกว่า สืบเนื่องจาก เมื่อคืนพี่เฟดของแหม่ม ได้แชมป์ Wimbledon เป็นสมัยที่ 6 พร้อมกับแซงหน้าลุง Pete Sampras ขึ้นไปรั้งตำแหน่งเจ้าของแชมป์ Grand Slam มากครั้งที่สุด ที่จำนวน 15 ครั้ง เลยขอฉลองชัยให้พี่เฟดด้วย การพาไปหม่ำ ๆ กุ้งแม่น้ำเผาตัวโต ที่ร้าน "จุ้งบริการ 2" กันดีกว่า 555 (จริง ๆ แล้ว แหม่มไปทานกับที่บ้านมาตั้งแต่ปีมะโว้ ไม่ได้ฤกษ์โพสซักที :P)

ใครสนใจจะทานด้วยกัน ก็ตามมาเลยค่ะ

^^

จากคุณ : mamchan - [ 6 ก.ค. 52 22:50:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com