Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

========RevieW หมาน้อยจมูกแดง กับบุฟเฟ่ต์เค้ก Cafe Buongiorno แต่เอ๊ะไปถึงแล้วมันไม่ใช่กลายเป็นร้าน Bisto33 แทนจ้า======

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน
    กระทู้นี้หมาน้อยไม่ได้ดองจ้า เพิ่งไปทานมาเมื่อวาน
    เนื่องจากช่วงนี้เป็นวันหยุดยาวเพื่อนๆก็จึงว่าง
    ก็เลยนัดหมายกัน(เพื่อนสมัยเรียนอยู่ม.ปลายค่ะคบกันแค่นี้จริงฮ่าๆมหาลัยไม่รู้จักคบกัน)  วันนี้เราได้นางแบบมาสองคนมาร่วมทริปนี้อิอิ

เพื่อนสาวอยากทานบุฟเฟ่ต์เค้กก็เลยชวนกันไปที่ร้านคาเฟ่ บอนเจอร์โน่กัน
    เพราะเราชอบบรรยากาศร้าน สไตล์แบบนี้ตามที่เพื่อนๆห้องก้นครัวเคยรีวิวกันไว้
    ประกอบกับเราก็ไปบ่อยอยู่กับเพื่อน

แต่พอไปถึงคราวนี้ก็พบกับการเปลี่ยนแปลงเพราะร้านนี้ไม่ได้อยู่ที่เดิมแล้วจ้า
    ย้ายไปไหนก็มิทราบได้ เราไม่ได้ถามอะ

ภาพบรรยากาศหน้าร้านหมาน้อยไม่ได้ถ่ายมานะ
    เพราะเมื่อวานฝนตกหนักมากกกกกกก
    ไปถึงร้านก็ประมาณบ่ายสามโมงกว่าๆ
    เข้าไปถึงเอ๊ะทำไมทาสีร้านใหม่หล่ะ
    เข้าไปข้างในอึ้งกว่าเดิมจ้า เปลี่ยนใหม่หมดเลย
    แถมทำซะสวยเชียว แต่บุฟเฟ่ต์เค้กก็ยังมีอยู่เหมือนเดิมนะ
    ราคาอยู่ที่ 159 บาท ต่อหัว แต่ว่าเค้กในตู้มีน้อยกว่าเดิมเยอะมากเลย
    รสชาติก็ใช้ได้อยู่ เราชอบคัสตาร์ตที่สุดเลย
    **มาลงพิกัดร้านจ้า
    อุ๊ย...พูดมาไปแล้วไปดูรีวิวกันดีกว่าเนอะ

มาจ้ามาดูนางแบบสองคนผู็ท้าชิงอิอิ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 52 01:12:09

จากคุณ : หมาน้อยจมูกแดง - [ วันอาสาฬหบูชา 12:33:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com