Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^^ === @@Review หนูแดงพาชิม : ต่อเนื่องจาก งาน Win and Dine #1 ที่บ้านลุงยุ่น @@===^^^ vote  

สวัสดีอีกครั้งครับ ช่วงนี้หาเวลาว่างมาโพสต์ก่อน เพราะอาจจะว่างน้อยในเดือนนี้
    ทำการโพสต์ก่อนจะดองเค็มกันไป เป็นกระทู้ต่อเนื่องจากวันงาน WD1 แหล่ะครับ
    เพราะหลังจากเสร็จแล้ว ลุงยุ่นที่ใจดีก็เชิญผมไปต่อที่บ้าน ถือว่าเป็นเกียนติ อีกครั้งครับผม
    และก็รีวิวคราวนี้นั้น ก็มีบางส่วนที่มาจากวันอื่นด้วยครับ ก็ถือว่ารวมครั้งเดียวเลยครับ
    จะได้ดูเป็นที่รวมที่เดียวเลย

ความเดิมตอนที่แล้วครับ
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D8055316/D8055316.html

-------------------------------------------------------------------------------------
    ปล. exclaim
    1. กระทู้ รีวิว ของผมโปรดอย่าตั้งความหวังเรื่องถ่ายรูปไว้มากนัก เพราะด้วยความสามารถ
    ทางการถ่ายของผมมีน้อยนิด ต่อให้กล้องเทพ อย่างไร ผมก็แค่เด็กหัดเดินคับ หากรูปไม่มีความชัด
    ความคม ไม่เป็นที่พึงพอใจใด ๆ   กรุณาข้ามกระทู้ได้เลยคับ

2.   การให้ความเห็นอาหาร รสชาติ หรือ สิ่งต่าง ๆ นั้น ล้วนมาจากความเห็นของผมโดยส่วนตัว
    ซึ่งจะตรงกับใคร หรือ ไม่ตรง ย่อมเป็นไปได้ทั้งนั้น ดังนั้นโปรดคำนึงด้วยว่า ความคิดแต่ละคนย่อม
    มีรสนิยมในการทานต่างกันคับ

3.   กระทู้ของผม ไม่บอกราคา ตั้งแต่ผมเริ่มรีวิวแล้ว เพราะเหตุผลโดยส่วนตัวว่า ราคาย่อม
    ไม่ใช่ปัจจัยแรก หรือ สิ่งแรกเสมอไปที่จะตัดสินใจในการเลือกทานอาหารนั้น ๆ

4.   ทุกข้อความ หรือ ข้อมูลของผม หากมีการผิดพลาดอะไรไป ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
    หากยินดี ที่สมาชิกจะร่วมแก้ไขข้อมูลในกระทู้ด้วยคับ

5.    หากใครคิดว่า การบรรยายของผมนั้น ไม่ได้มีประโยชน์ใด ๆ  ก็ขอให้ข้ามการอ่านทุกตัวอักษร
    ของผมไปได้เลยคับ

6.   เรื่องไวน์ ผมคงให้ความเห็นไม่มาก เพราะเรื่องไวน์เป็นอะไรที่ซับซ้อน และผมเองก็ไม่มีความรู้
    ที่มากพอจะให้ข้อมูลได้ดี
    และถูกต้อง ขอบอกได้แต่เพียงความชอบส่วนตัวล้วน ๆ  และจะเน้นอาหารที่มากกว่าไวน์
    เป็นหลักคับผม

จากคุณ : หนูแดง Masato
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 52 22:49:14

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com