Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนจบ ของเรื่อง สงสาร พนักงาน BBQ พลาซ่า vote  

ผมเคยมาเล่าไว้คราวก่อนว่า ถ้าเรื่องจบแล้วผมจะเอามาลงให้ครบนะครับ

เดิม ผมมาเล่าว่าไปกินข้าวที่ บาร์บีคิวพลาซ่า โดยใช้ gift voucher และ บัตร with love smart card ซึ่งจะได้ส่วนลด แล้วมีปัญหาเรื่องการคิดเงิน
    โดยทางร้าน บอกว่า ต้องใช้ gift voucher ก่อน แล้วใช้บัตรฯ มาลด10%
    ส่วนผม บอกว่า ต้องใช้บัตรฯ ลดก่อน 10% แล้วใช้ gift voucher

ซึ่งทางร้านก็จนด้วยเหตุผลและยอมคิดเงินตามที่ผมบอก อย่างไรก็ตามเรื่องไม่ได้จบตรงนี้ เพราะว่า การคิดเงินแบบของผม ทำให้พนักงานเหล่านั้นต้องเสียเงินส่วนต่างกันเอง (ผมรู้ทีหลังครับ) ผมจึงได้ขอให้ทางพนักงานนำเรื่องนี้ไปบอกสำนักงานใหญ่ และให้เค้าส่งเมล์หาผมโดยตรงเพื่อชี้แจงให้กระจ่าง ....

ผมเห็นว่า ถ้าเอาเรื่องการตอบเมล์มานำเสนอ น่าจะเป็นประโยชน์ ทั้งกับลูกค้า และพนักงานร้าน ครับ จะค่อยๆ นำเสนอนะครับ

จากคุณ : sommass
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 52 15:16:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com