Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^^ === @@Review หนูแดงพาชิม : Thank you party over 10 course และ รายละเอียด WD2 และการโอนเงิน @@===^^^ vote  

สวัสดีครับผมพบกันอีกครั้งของ week 2 ของเดือน กค. นี้ครับ
เอาหล่ะ ขอแจ้งเรื่อง รายละเอียด Wine & Dine #2 กันก่อนเลยครับ

วันที่เริ่มงาน  7 สิงหาคม 2009
ค่าใช้จ่ายต่อ @ คน เก็บคนละ 1,300 บาท
งานเริ่มเวลา 18.30 สิ้นสุด ณ เวลา 22.00 ( ไม่มีเกินจากนี้)

โอนเงินเข้าที่ ธนาคารไทยพาณิชย์ SCB
ชื่อบัญชี   พัฒนพงษ์ ( pattanapong R.)
เลขที่ 157-2086554
ออมทรัพย์
สาขา เซ็นทรัล ลาดพร้าว

กรุณา อ่านสักนิดนะครับ

หากมีการโอนมาจำนวนมากกว่า 1 คนนั้น กรุณาแจ้งที่กระทู้นี้
หรือหลังไมค์บอกผมด้วยว่า โอนมากี่คน จำนวนกี่บาท และบอกเวลาผมด้วยนะครับ
และ กรุณาเก็บบิลใบโอนไว้ด้วย ผมถือว่ากระดาษนั้นเป็นบัตรเข้างาน
เพื่อเอามายืนยันกับผมอีกรอบนะครับ ดังนั้นรักษาไว้ให้ดีครับผม

หากใครโอนเสร็จแล้ว กรุณาแจ้งที่กระทู้นี้ได้เลย หรือ pm หลังไมค์มาบอกได้เลยครับ
ผมนับ คนที่โอนก่อนถือว่า เป็นคนที่สมบูรณ์ทุกอย่างไม่มีจองด้วย สาเหตุใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับ

รับจำนวนจำกัด 35 คนเท่านั้น  ย้ำเท่านี้นะครับexclaim  เกินมิได้ เพราะว่าทางนั้นกำหนดให้ได้แค่นี้ครับ
ดังนั้นโอนก่อน โพสต์บอกก่อนถือว่าสมบูรณ์ก่อนครับ

เรื่องอาหาร และเครื่องดื่ม
อาาหาร มีส่วนสำคัญได้แก่ Rack of Lamb,Prime Rib, กุ้งเเม่น้ำ,
เนื้อ......ผัดคึ้นช่าย, Salmonอบเกลือ  (อันนี้ คือ เด่น ๆ)

เครื่องดื่ม มีทั้งแบบมี Lกฮ และไม่มีได้แก่
น้ำผลไม้สัก  3-4 อย่าง
Black, Sparking,Itaian Red wine
(แบบพอประมาณสำหรับ Lกฮ)

ส่วนโซดามีเตรียมไว้เพื่อสำหรับคนที่หิ้วพวกเหล้าต่าง ๆ มาแล้วต้องการ
โซดาครับ เราจัดเตรียมไว้ให้
เหมือนเดิมว่า ใครอยากหิ้วอะไรมาแบ่งปันเพื่อน ๆ ไม่ว่าเหล้า เครื่องดื่ม
หรือ อาหาร ขนม ก็ตามสะดวกครับ เพราะนี่คือ สังคมแห่งการแบ่งปัน ครับ

------------------------------------------------------------------------------
เรื่องสถานที่ขอแจ้ง ก่อนว่า
โต๊ะหรือที่นั่ง คงมีไม่เพียงพอสำหรับทุกคนนะครับ ซึ่งผมเน้นแบบเดินกิน
คุยกินกันมากกว่า เพราะเอาบรรยากาศสระน้ำแทน จึงต้องแลกด้วยที่นั่ง
ดังนั้น ผู้ชาย ก็เดิน ๆ คุย ๆ ทานกันไป ปล่อยให้ผู้ ญ เค้านั่งกันไปนะครับ
อีกเรื่อง คือ ฝนครับ ณ ตอนนี้ฝนตกบ้าง ไม่ตกบ้างซึ่งก็หวังว่า ณ วันงานคงไม่ตก
หากตก คงต้องลำบากันนิดหน่อย เพราะมีส่วนหลังคา น้อยกว่าครับ แต่ผมคิดว่า
ก็เบียด ๆ กันได้อบอุ่นดีครับ

เรื่องนี้ขอแจ้งไว้ล่วงหน้าก่อนนะครับ เป็นข้อมูลตัดสินใจ

ส่วนสระน้ำนั้นexclaim  ห้ามคนลงไปโดยไม่ใส่ชุดว่ายน้ำ ย้ำนะครับ ต้องชุดว่ายน้ำ
ขาสั้น ผ้าถุงห้ามนะ เค้าออกกฏมาเราก็ต้องปฎิบัติตามนะครับ
หากใครอยากลงน้ำ หรือ แช่น้ำเตรียมชุดมาได้ครับ เรามีห้องไว้รองรับ
และที่สำคัญ คนเตรียมชุดมาไม่ว่า ชาย หรือ ญ ผมมีเกมส์ รางวัลใหญ่ไว้ให้ครับ

สถานที่ได้แก่

Mayfair Marriott Executive Apartments hotel Bangkok

อยู่ติดกับ วิลล่า ทางฝั่งขวามือนะครับ หากเลยวิลว่าก็นับว่าเลยเพราะที่นี่
อยู่ก่อนวิลล่านิดเดียวและก็วิลล่าเลย ดังนั้นเข้ามาแล้วชิดขวาไว้และขับช้า ๆ ครับผม
หาก รปภ ถามก็บอกว่ามางานชั้นสระน้ำ (อาจแลกบัตร)
จอดรถใต้ดิน และขึ้นลิฟท์มาที่ เคาร์เตอร์ บอกพนังงานว่ามางานที่ชั้นสระน้ำครับ

งานนี้ผมจะมีของบางอย่างให้ติดเพื่อจะได้รู้ว่า เราชาวก้นครัวมางานเดียวกัน
กันพวกแอบแปลกปลอม แฝงมามั่วนิ่ม หรือทำเนียนกินอะไรฟรี ๆ
ดังนั้น หากใครไม่มีของที่ให้ติดไว้ รบกวนพี่ๆ เพื่อน ๆ ช่วยกันบอกกล่าวกันด้วยครับ

ปลexclaim   มีข้อสงสัย หรือ สอบถามเพิ่มเติมหลังไมค์มาได้เลยครับ ยินดีครับผม
---------------------------------------------------------------------------------------

รายชื่อได้แก่
1. หนูแดง Masato
2. jerry-t
3. jerry-t (จ่ายเงินไว้ล่องหน้าตั้งแต่ครั้งแรก)
4. ลุงยุ่น
5. ลุงยุ่น
6. ลุงยุ่น
7. ลุงยุ่น
8. ลุงยุ่น
9. ลุงยุ่น
10. ลุงยุ่น
11. ลุงยุ่น (ขอบคุณที่ส่ง sms มาบอก สงสัยกลัวเต็ม 55)
12. ลุงช้าง
13. ลุงช้าง
14. ลุงช้าง
15. ลุงช้าง
16. ลุงช้าง
17. ลุงช้าง
18. ลุงช้าง
19. ลุงช้าง (สงสัยอยู่กับลุงยุ่นแน่เลย ส่งมาพร้อมกันเลย ขอบคุณครับที่โอนเร็ว)
20. คุณ orange
21. คุณ orange
22. คุณ yoko
23. คุณ yoko
24. คุณ yoko
25. คุณ PY-JM
26. คุณ PY-JM
27. คุณ PY-JM
28. คุณ PY-JM
29. คุณ อาโฮเฮะ
30. คุณ อาโฮเฮะ
31. คุณ อาโฮเฮะ
32. คุณ น้ำตก
33. คุณ น้ำตก
34. คุณ สายลม
35. คุณ สายลม

ปิดรับ เพราะคนเต็มตามจำนวนแล้วครับ
ขอบคุณครับ

รายชื่อที่ลงแล้ว คือ คนที่โอนแล้วนะครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 52 17:40:33

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 52 19:03:20

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 52 17:53:57

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 52 17:27:24

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 52 20:40:57

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 52 19:33:40

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 52 17:10:17

จากคุณ : หนูแดง Masato
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 17:05:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com