Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 170 ... ไก่ย่างส้มตำริมทางร้านนี้น่ารักค่ะ<== vote  

สวัสดีค่ะ พี่ก้อยหายไปนานมากเลยนะคะ คิดถึงทุกๆคนเลย เข้าไปอ่านกระทู้ของแหม่ม ของรุด ของปุ๊ แล้วเห็นน้องๆ พี่ๆ บอกว่าคิดถึงพี่ก้อย ... ดีใจจังเลยค่ะ

กระทู้สุดท้ายที่โพสต์เป็นแกงขี้เหล็กหมูย่าง ก็ช่วงสงกรานต์ตั้งแต่ถูกกักตัวอยู่กรุงเทพ เพราะม๊อบสองสี ช่วงนั้นไม่มีอะไรทำ อยู่บ้านเฉยๆ เลยบ้าพลังทำกับข้าวสาระพัด โพสต์ติดๆกันสามสี่กระทู้อย่างไม่เคยเป็นมาก่อน ... ก็มันติดห้องก้นครัวนี่คะ วันๆอยู่บ้าน ก็ไล่ตอบไล่อ่านมันไปทุกๆกระทู้ของพวกเราเลยค่ะ

นับๆ เวลาแล้ว ... โหยยยยยยย พี่ก้อยไม่ได้เข้ามาโพสต์อะไร สบาย ... สบาย มาเกือบสามเดือนแล้วนะคะ

วันนี้มีของดีมาอวดค่ะ ... ถูกและดีนะเนี่ยยยย

ช่วงนี้พี่ก้อยขึ้นเขาใหญ่ทุกอาทิตย์เลยค่ะ มีภารกิจต้องไปจัดการอะไรหลายๆอย่างค่ะ ส่วนมากชอบออกจากกรุงเทพตอนเย็นวันศุกร์ เพราะพอวันเสาร์ก็มีเวลาทำอะไรต่อมิอะไรได้เยอะแยะตั้งแต่เช้า แต่ก็มีบางอาทิตย์ที่พี่ก้อยออกเอาเช้าวันเสาร์ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนก็เหมือนค่ะ เพราะไปดูละครนางนาคของ Dream Box ตอนเย็นวันศุกร์

แล้วถ้าออกแบบนี้เนี่ย มันจะมีร้านโปรดของพี่ก้อยที่จะต้องแวะไปอุดหนุนตลอด

ตามมาดูกันค่ะว่าพี่ก้อยชวนไปกินอะไร

จากคุณ : Jekyll and Hyde
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 22:48:47

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com