Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> พาชิมร้านอาหารอีสานอร่อยที่พนัสนิคม ร้านดาวอีสาน ลาบเป็ดมหาชน vote  

สวัสดีวันก่อนรวยครับทุกท่าน คืนนี้เป็นโค้งสุดท้าแล้วนะครับ ใครจะฝันอะไรก็รีบฝัน พรุ่งเช้านี้ยังพอหาซื้อได้ทัน ฮ่าๆ

ตื่นเช้ามาต๊กกะใจเลยครับ กระทู้ผมขึ้นกระทู้แนะนำไปซะแล้ว เป็นกระทู้แนะนำอันแรกเลย แหม แต่กลับไม่ใช่กระทู้ทำอาหาร เสียดายจัง ฮือๆๆ แต่เรื่องที่จะถามในนั้นผมได้แจ้งถามไปทางเว็บพันทิปแล้วครับ เดี๋ยวได้คำตอบจะมารายงานให้ทราบอีกครั้งนึง

มาเข้าเรื่องของเราดีกว่าครับ วันนี้จะพาไปกินแถวโรงงานอีกแล้ว ร้านนี้ยังไม่เคยรีวิวมาก่อนครับ แต่เป็นร้านอาหารอีสานแรกๆที่ผมได้กินตอนมาอยู่ที่นี่เลย เปิดมานานแล้วครับ เก่าแก่มาก (เพราะตอนมาที่นี่เมื่อสิบปว่าปีก่อนร้านมันก็โทรมอยู่แล้ว แสดงว่าเปิดมานานก่อนผมย้ายมา 555)

ร้านนี้ชื่อร้านดาวอีสาน ลาบเป็ดมหาชนครับ แต่ก่อนอยู่แถวๆโรงเรียนพนัส ข้างร้านบัวขาว (บอกไม่ได้จริงๆครับว่าร้านบัวขาวเค้าขายอะไร กลัวโดนลบกระทู้ ฮ่าๆๆ) แต่ตอนนี้ดาวอีสานย้ายมาเปิดอยู่ในซอยครับ ถ้ามาจากสี่แยกพนัสนิคม ตรงมาทางฉะเชิงเทรา พอเจอสี่แยกไฟแดงก่อนถึงโรงพยาบาลพนัสก็เลี้ยวขวาครับ เข้ามานิดเดียวก็เจอร้านเลย

ร้านนี้มีจุดเด่นที่อาหารรสชาติใช้ได้ ราคาย่อมเยา แถมปริมาณเยอะจุใจครับ ใครผ่านไปมาลองแวะมาทานดูครับ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 52 09:38:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com