Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Calamity พาไปกิน] รีวิวแถวบ้าน "สองร้านควบ" Japanese Lunch Set ที่ Yakiten / มื้อดึกที่ Mokka กับเบียร์ Hoegaarden vote  

สวัสดีครับ
นานๆจะเจอกันทีนะครับช่วงนี้
เนื่องจากฟ้าฝนไม่ค่อยเป็นใจ เดินไปเดินมาจะโดนฟ้าผ่ากันเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
ดูแลสุขภาพกันให้ดีนะครับ

วันนี้นำร้านอาหารสไตล์ ง่ายๆ สบายๆ มาฝากครับ

เริ่มจากร้าน Yakiten ที่ผมเคย Review ไปครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว
เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นกึ่งบาร์ หรือ Izakaya นั่นเองครับ

ซึ่งร้านนี้มีทีเด็ดอยู่ตรงพวก Kushiyaki หรืออาหารเสียบไม้ย่างต่างๆนั้นเอง
เหมาะกับการจับคู่กับเบียร์เย็นๆ หรือสาเกสักขวดเป็นอย่างมาก
เป็นต้นว่าใครทำงานมาเหนื่อยๆ ก็แวะกิน Yakiton สัก 3-4 ไม้
ตบเบียร์ และสาเกตามเข้าไป หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลยทีเดียว

แต่ร้าน Yakiten ไม่ได้มีอยู่แค่นั้น ผมมักจะไป Lunch Set ของที่นี่ด้วย
เวลานึกไม่ออกว่าจะไปกินอะไรตอนกลางวัน แบบใกล้ๆบ้าน
นั่งสบายๆ แอร์เย็นๆ
และก็มีอาหารง่ายๆแต่อิ่มท้องแบบนี้ ก็คงหนีไม่พ้นร้านนี้ไปเท่าไหร่นัก

**ลืมโพสรูปซะงั้น

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 52 10:50:40

จากคุณ : Calamity
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 52 10:50:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com