Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าอยากกระจายขนมไทยๆ ที่เราผลิตเอง เช่น ลูกชุบ ไปยังร้านต่างๆ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ vote  

ถ้าอยากกระจายขนมไทยๆ ที่เราผลิตเอง เช่น ลูกชุบ ถั่วตัด ลูกเต๋า   (ซึ่งขนมเหล่านี้ผมจะพยายามทำรสชาติ และ package ให้ต่างจากเจ้าอื่น)
การกระจายอาหารที่เราผลิตไปยังร้านต่างๆ   จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอยกตัวอย่างเช่น ขนมปังพรมารีย์ เบเกอรี่ ครับ ที่เค้าส่งขายตามร้านขนม ต่างๆ เค้าต้องทำอย่างไรครัย
ในความคิดของผม คิดว่าวิธีกระจายขนมที่ผลิตคงจะมีประมาณนี้
1 เค้าติดต่อกับร้านค้าแต่ละแห่งเอง
2 ติดต่อแค่พวกพ่อค้าส่ง แล้วร้านแต่ละร้านก็มาซื้อที่ร้านค้าส่งเอง
3 หรือว่าเค้าไปออกบูตงานต่างๆ แล้วมีร้านค้ามาติดต่อ

ตอนนี้ผมยังไม่มี อ.ย. กะว่าจะลองขายไปสักพัก แล้วค่อยขอครับ

รบกวนช่วยแนะนำวิธีกระจายสินค้าด้วยนะครับ

จากคุณ : กระรอกน้อยล่าฝัน
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 52 09:30:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com