Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือจากชาวบอร์ดค่ะ...ขอเบอร์ร้านขนมเทียนที่ปราจีนด้วยค่ะ vote  

คือว่าตอนช่วงเข้าพรรษาได้ไปเที่ยวกับที่บ้านที่เขาใหญ่ โดยไปทางปราจีนบุรีค่ะ ไปถึงช่วงบ่ายสามเพราะไปวัดหลวงพ่อปากแดงกันก่อน ไปเเวะตลาดตรงศาลพระนเรศวร มีขนมเทียนขายอยู่ที่ตลาดนั้น แป้งเค้าสีดำ ขายเป็นกิโลนะค่ะ แปลกมาก เลยลองซื้อมาครึ่งกิโล ไส้เค็ม เพราะกลัวว่าไม่อร่อยแต่อยากกินมากเลยซื้อมา เอาขึ้นมากินบนรถระหว่างทาง คุณพ่อกะคุณแม่กินเรียบเลยค่ะ บอกว่าอร่อยมากโดยเรากินไปแค่อันเดียวเองแป้งเค้านิ่มมากๆๆเลยค่ะ เสียดายที่ซื้อมาแค่ครึ่งโล พอวันลงจากเขาอีกวัน ลงมามืดแล้วค่ะประมานทุ่มกว่าได้ ว่าจะแวะซื้อมาฝากป้าที่บ้าน แต่ไปไม่ทันร้านข้านๆๆบอกว่าหมดแล้ว เราเลยกลับมาอย่างผิดหวัง เลยอยากทราบว่ามีชาวบอร์ดคนไหนพอจะรู้เบอร์โทรศัพท์ของเค้ามั่งมั้ยอ่ะค่ะ ร้านเค้าเป็นรนเข็นในตลาดตรงนั้นเลยค่ะ เห็นเค้าบอกว่าของภรรยาทหาร ขายโลละ70นะค่ะ แป้งสีดำนะค่ะ(หวังว่าคงไม่ผิดร้านนะ) ยังไงช่วยหน่อยนะค่ะ คุณแม่อยากทานมากแต่ไม่มีโอกาสได้ไปปราจีนเลยค่ะช่วงนี้ ยังไงช่วยหน่อยนะค่ะ เป็นพระคุณอย่างสูงสุดเลยค่ะ

จากคุณ : มาเมย์
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 52 09:37:04 A:125.25.68.126 X: TicketID:224265

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com