Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<ยัยอ้วนป่วนเกาหลี>> ตอนที่ 7 พาไปทาน "บุลโกกิเนื้อ" แล้วแวะซื้อขนมอร่อย ๆ กลับบ้านกันค่ะ+++(",) vote  

หวัดดีค่ะทุกคน  

มาเที่ยวต่อกันเลยนะคะ  กลับมาจากเกาะเจจูนี่เล่นเอายัยอ้วนถึงบ้านแล้วหลับเป็นหมูตายเลยค่ะ  เหนื่อยมั่ก ๆ อู๊ด  มีเวลาพักผ่อนนอนอยู่บ้านสองวันก่อนไปลุยกับ Family trip อีก

คราวนี้จะพาไปทานบุลโกกิเนื้อแบบต้นตำรับเลยนะคะ ไปกันถึงโซลเลย เป็นร้านอาหารใกล้ ๆ ที่ทำงานของพ่อคุณแฟนเค้าน่ะค่ะ (ป่าวหรอก หาเรื่องให้พ่อเลี้ยงข้าว) zax

นกดื่มชา   ปกติน้ำหวานไม่ชอบทานเนื้อเท่าไหร่ ไม่ชอบกลิ่นมันอ่ะค่ะ รู้สึกว่ามันย่อยยากด้วย แต่บุลโกกิที่จะำพาไปทานเนี่ย เนื้อมันจะออกยุ่ย ๆ เปื่อย ๆ หน่อย และที่สำคัญ ไม่มีกลิ่นสาบเลยค่ะ  ตรงกันข้าม...หอมมากกกกก   แต่น้ำหวานก็ทานไม่ได้เยอะอยู่ดี แหะ ๆ เลยปล่อยให้พ่อ แม่ กะลูกชายเค้าจัดการกันไป

อีกที่นึงที่ได้แวะไปวันนั้นคือ....โรงพยาบาลค่ะ (เอ๊า...ไปทำซากอะไรโรงบาล) แหะ ๆ ก็แวะไปเอาผลตรวจสุขภาพอ่ะค่ะ ผลตรวจคือ น้ำหวาน...แข็งแรง เย้!!!  
....แต่..... หมอบอกว่าให้งดกินไอติมหนึ่งปี ไอติม   ฮือ ๆ ๆ ๆ คงไม่ต้องบอกนะคะว่าเพราะอะไร

เลยส่งท้าย...ด้วยการซื้อขนมหวานกลับบ้าน...ดูมันทำ  

....ไปกินกันจ้า....

จากคุณ : prinzessin
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 52 09:23:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com