Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอความรู้เรื่องชีสค่ะ  

เป็นคนชอบทานชีสมากกกกกกกกก มากถึงมากที่สุด
อะไรก็ได้ค่ะ ขอให้มีชีส ไม่เคยรู้สึกว่าเลี่ยนเหมือนหลายๆคนค่ะ
ส่วนตัวชอบเชสด้าชีสนะคะ รู้สึกว่าทานง่าย มีในอาหารและขนมหลายๆประเภท
แล้วเคยกิน มอสซาเรลล่า ที่เค้ากินกะมะเขือเทศน่ะค่ะ เห็นหลายคนว่าอร่อย
เราเอาเข้าปาก กัดโดนนิดนึง รีบไปบ้วนทิ้งแทบไม่ทันค่ะ
เหมือนเคี้ยวยางรถยนต์ยังไงยังงั้นเลย มันดึ๋งๆ แหยะๆ บอกไม่ถูก
ส่วนบลูชีส บางคนก็ว่าอร่อย บางคนว่าเหม็น เราไม่เคยทานค่ะ ไม่กล้า มันเหมือนขึ้นราเลย แหะๆ

ชอบทานชีสไม่ค่อยรู้เลยว่าชีสมันมีกี่ชนิด แบบไหน ชื่ออะไรบ้าง อ่ะค่ะ (มีภาพประกอบยิ่งดีค่ะ)
เคย search จาก google แล้ว แต่ว่าแต่ละเว็ปบอกได้ไม่ชัดเจนน่ะค่ะ
ถ้าได้รู้หลายชนิดมากขึ้น จะได้ตามล่าหาชีสทานไปเรื่อยๆค่ะ ^___^

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ หรือว่าจะบอกเวปทีมีข้อมูลเหล่านี้ก็ได้ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sweetiizzaa
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 52 18:30:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com