Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>>> เ ค้ ก บ้ า น ๆ (สวน) ปั น ...ปั นกั น น ะ^^ <<<<<<<  

สวัสดีวันหยุดสุดสบายค่ะ ชาวก้นครัวทุกๆท่าน

วันนี้มีเค้กเนยสดแบบบ้านๆมาฝากกันค่ะ

เคยได้ลองชิมเค้กบ้านสวนแล้วเกิดติดใจในรสชาด อร่อยจนลืมไม่ลง 555

แล้วได้คุยกับพี่มด (สาวชาวสวน) ว่า เรามาลองทำเค้กเหมือนของเค๊าดีมั้ย

พี่มดเห็นด้วย อิๆ หน่อยเลยลองหาสูตรในเน็ท อ่านในหนังสือ อ่านๆ ดูๆ

แล้วเอามารวมๆกันค่ะ แบบว่ามั่วอ่ะนะ 5555

ลองทำอยู่หลายรอบแต่สูตรนี้โดนใจที่สุด รสชาดใกล้เคียงของเค๊ามากๆ(คิดเอาเอง)อิๆ

ไม่หวานมาก ไม่เลี่ยน หอมเนย นุ่มถูกใจ ส่วนตัวครีมที่ปาดหน้าเค้ก

เป็นไอเดียของพี่มดค่ะ ใช้เนยสดนิ่มๆผสมกับแยมเปลือกส้ม ง่ายๆ บ้านๆแบบนี้

หน่อยกับพี่มดทำได้เสมอ 5555

หวังว่าคงจะถูกใจหลายๆคนนะค่ะ O_O

จากคุณ : โตเหมี่ยว
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 52 11:08:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com