Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากซื้อเตาอบคุ๊กกี้ครับ ขอคำแนะด้วยครับ  

อยากซื้อเตาอบสำหรับอบคุ๊กกี้ครับ  เพราะกะว่าต่อไปอาจจะลองทำขายเล็กๆน้อยๆ เพื่อหารายได้เสริมด้วยครับ

ญาติบางคนก็แนะนำให้ซื้อเตาไฟฟ้า เพราะว่า จะใช้งานง่ายกว่าเตาแก๊สเนื่องจากสามารถควบคุมอุณหภูมิได้ดีกว่าเตาแก๊ส แต่ราคาก็ค่อนข้างสูง รวมถึงค่าไฟ ก็แพงกว่าค่าแก๊ส

ส่วนบางคนก็บอกว่าให้ซื้อเตาแก๊สเลย เพราะว่าต่อไปก็ต้องทำขายอยู่ดี ถ้าใช้เตาไฟฟ้าแล้ว ผมคงสู้ค่าไฟไม่ไหว ขาดทุนแน่ๆ

เลยอยากถามเพื่อนผู้มีประสบการณ์ว่า กรณีมือใหม่อย่างผมที่มีแพลนว่าจะทำขายด้วยในอนาคต ผมควรซื้อเตาแบบไหนดีครับ และถ้าไำด้ยี่ห้อ และราคาโดยประมาณได้ก็ยิ่งดีครับ ผมจะได้เตรียมเก็บเงินซื้อให้พอครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เลียว เวียน ซาน
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 13:05:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com